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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

FOMU YA WAZI YA MAPITIO NA UPIMAJI UTENDAJI KAZI 

(Ijazwe nakala tatu) 
 

Kutoka Julai.............................Hadi Juni…………………….. 
 

Fomu hii ni badala ya fomu nyingine zote zinazotumika kupima utendaji kazi katika Utumishi wa Umma.  Aidha 

inakusudiwa kukidhi utekelezaji wa shabaha na malengo ya menejimenti katika utumishi wa umma na kujenga 
uhusiano mzuri wa utendaji kazi kati ya viongozi na wanaowaongoza 
 

DONDOO ZA NAMNA YA KUKAMILISHA FOMU: 
 

1. Fomu hii ijazwe na watumishi wote walioko katika Utumishi wa Umma.  Kwa Maofisa Wakuu (Principal 
Officers) na kuendelea baada ya kukamilisha fomu hii nakala halisi iwasilishwe kwa Katibu Mkuu 
(Utumishi), nakala ya pili ipelekwe kwa Mtendaji Mkuu wa Taasisi/Asasi husika, na nakala ya tatu apewe 

mtumishi anayehusika.  Maofisa wengine wote kuanzia Maafisa Waandamizi (Senior Officers) kwenda chini 
nakala halisi iwasilishwe kwa Mtendaji Mkuu wa Taasisi/Asasi husika, nakala ya pili ipelekwe kwa Wizara 
Mama ya kada husika na nakala ya tatu apewe mtumishi anayehusika. 

 

2. Pale panapohusika kila kisanduku hapa chini kikamilishwe ama kwa herufi kubwa au tarakimu moja. 
 

3. Malengo yatakayohusu mtumishi yatokane na mpango wa kazi wa Taasisi (Strategic Plan) ukiainisha 

mpango wa utekelezaji kazi wa mwaka na ratiba ya kazi ambayo inatarajiwa kutekelezwa katika mwaka 
huo. 

 

4. Sehemu ya 2, ya 3 na ya 4 ya Fomu hii ikamilishwe na mtumishi anayepimwa kwa kushirikiana na 
Msimamizi wake wa kazi na Sehemu ya 5 na ya 6 zikamilishwe akiwepo Msikilizaji kama ni muhimu. 

 

5. Zingatia kwamba alama 1 ya utendaji wa kazi ni ya watendaji waliotekeleza malengo yote na ya ziada kwa 
ufanisi na alama 5 ni ya watendaji wasioridhisha na wasiotimiza malengo.  Taarifa za hawa wote zifikishwe 
kwa mwajiri wa Taasisi/Asasi husika. 

 

 

SEHEMU YA 1. TAARIFA BINAFSI 
 

              
 

Jina la Fungu 

       Kituo cha kazi      
 

                          Jina la Kifungu   

ke me 

Jina kamili       

 Jina la mwisho Jina la kwanza Jina la kati  Jinsia 

     

Kiwango cha juu cha elimu     
 

Cheo cha 

Madaraka 

     Cheo cha 

muundo 

      

 

Tarehe ya kuajiriwa         Tarehe ya cheo cha sasa         

 D D M M Y Y Y Y  D D M M Y Y Y Y 
 

Ngazi ya mshahara  Muda uliotumikia chini 

ya msimamizi wa sasa 

  Tarehe ya 

kuzaliwa 

        

   Miezi  D D M M Y Y Y Y 

Masharti ya kazi   

DD= Tarehe, MM= Mwezi, YYYY= Mwaka, mk= Mke, me= Mume 

 

Ukurasa 1 kati ya 8 

 



 

 
SEHEMU YA2.  MAKUBALIANO YA UTENDAJI KAZI 

(Ijazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi 

2.1 
Namba 

2.2 Malengo  
Yaliyokubalika 

2.3 Malengo ya 
Utendaji 

Yaliyokubalika 

2.4 Vigezo vya 
Utendaji 

Vilivyokubalika 

2.5 Mahitaji ya 
Rasilimali 

Zilizokubalika 

     

     

     

     

     

     

     

     

 
           2.6 Mtumishi Anayepimwa                                                                       2.7 Msimamizi wa Kazi     
 

  

           

Jina (Kwa herufi kubwa)  Saini  Tarehe  Jina(Kwa herufi kubwa)  Saini  Tarehe 
 

Ukurasa 2 kati ya 8 

 



 

 

 

SEHEMU YA 3.  MAPITIO YA NUSU MWAKA ( DESEMBA..................................) 

(Ijazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi 

3.1 
Namba 

3.2 Malengo yaliyokubalika 
    (Kama Sehemu ya 2) 

    3.3 Maendeleo  ya  
Utekelezaji Kufilia Lengo 

3.4 Sababu yenye 
Kuathiri Utekelezaji 

    

    

    

    

    

    

    

    

 
            

Ukurasa 3 kati ya 8 



 

 
SEHEMU YA 4.  KUREKEBISHA MALENGO (pale inapohusika) 

(Ijazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi 

4.1 
Namba 

4.2 Marekebisho ya  
Malengo  

Yaliyokubalika 

4.3 Malengo ya 
Utendaji 

Yaliyokubalika 

4.4 Vigezo vya 
Utendaji 

Vilivyokubalika 

4.5 Mahitaji ya 
Rasilimali 

Zilizokubalika 

     

     

     

     

     

     

     

     

 
           2.6 Mtumishi Anayepimwa                                                                       2.7 Msimamizi wa Kazi     
 

  

           

Jina (Kwa herufi kubwa)  Saini  Tarehe  Jina(Kwa herufi kubwa)  Saini  Tarehe 
 

Ukurasa 4 kati ya 8 

 



 

 
SEHEMU YA 5. UPIMAJI WA UTENDAJI KAZI WA MWAKA ( JUNI .................................) 

(Ijazwe na mtumishi anayepimwa kwa makubaliano na Msimamizi wa Kazi 

5.1 
Namba 

5.2 Malengo 
yaliyokubalika 

 

    5.3 Maendeleo  ya  
Utekelezaji wa Malengo  

yaliyofikiwa 

 Alama iliyotolewa 
 

Mtumishi Msimamizi Alama 
Zilizoafikiwa 

      

      

      

      

      

      

      

      

Jumuisho la Kiwango cha Alama za Utendaji: Jumuisho hili lionyeshe 

Mafanikio ya malengo ya utekelezaji yaliyokubalika sehemu 5 
   

Alama: 

1=Utekelezaji wa malengo yote na ya ziada kwa ufanisi     

2=Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi 

3=Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote 

                                                                                    5=Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia malengo 

            

4=Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya wastani bila 

    Sababu za kutosha 

Ukurasa 5 kati ya 8 

 

 



 

SEHEMU YA 6:  SIFA ZA UTENDAJI BORA 

Ijazwe na mtumishi anayepimwa na Msimamizi wa Kazi 
 

 6.1 
Nam

ba 

6.2 Vigezo Muhimu 
 

 

6.3 Ubora wa Sifa 6.4 Alama iliyotolewa 
 

 

 Mtumishi Msimamizi Alama 
Zilizoafikiwa 

 

 1 MAHUSIANO KAZINI 

 
 
 
 

Uwenzo wa kufanya kazi na wenzi     

Uwezo wa kushirikiana na wenzi    

Uwezo wa kustahiliwa na wenzi    

 2 MAWASILIANO NA USIKIVU 

 
 
 
 

Uwezo wa kujieleza kimaandishi     

Uwezo wa kujieleza kwa kunena    

Uwezo wa usikivu na ufahamu    

Uwezo wa kufunza na kuendeleza    

 3 UONGOZI NA USIMAMIZI 

 
 
 

Uwezo wa kupanga na kusimamia     

Uwezo wa kuongoza, kuhamasisha na 

kutatua migongano 

   

Uwezo wa ubunifu na uanzishaji    

 4 UBORA WA UTENDAJI 

 
 
 

Uwezo wa kutoa matokeo sahihi kwa 

wakati 

    

Uwezo wa kuhimili utekelezaji na 

kuendelea kwa muda mrefu. 

   

 5 UTENDAJI UNAOZINGATIA 
WINGI WA MATOKEO 

 

Uwezo wa kufikia malengo     

 Uwezo wa kumudu majukumu ya 

ziada 

    

 6 UWAJIBIKAJI NA UTOAJI WA 
MAAMUZI 

Uwezo wa uwajibikaji katika 

kutekeleza majukumu 

    

 Uwezo wa kufanya maamuzi sahihi 

kwa wakati muafaka 

    

 7 KUTHAMINI WATEJA Uwezo wa kuhudumia wateja     

 8 UAMINIFU 

 
Uwezo wa kuonyesha stadi za uongozi     

Uwezo wa kumsaidia Kiongozi 

kutekeleza majukumu yake 

   

Uwezo wa kupokea na kutekeleza 

maelekezo 

   

 9 UADILIFU 

 
 
 
 

Uwezo wa kutekeleza majukumu 

kikamilifu kwa muda uliopangwa 

    

 Hutoa huduma bora bila vishawishi     

 Uwezo wa kutumia taaluma kwa 

manufaa ya umma 

    

 Jumuisho la Kiwango cha Alama za Utendaji Sehemu ya 6     

  

Alama: 

1 = Utekelezaji wa malengo yote na ya ziada kwa 

ufanisi 

2 = Utekelezaji wa malengo yote kwa ufanisi 

3 = Utekelezaji wa wastani kwa malengo yote 

 

 

 4 = Utekelezaji usioridhisha ambao ni chini ya wastani bila sababu za kutosha 

5 = Utekelezaji usioridhisha na usiozingatia malengo 

 

Ukurasa 6 kati ya 8 



 
 

 

 

SEHEMU YA 7. UTENDAJI WA JUMLA (WASTANI WA SEHEMU YA 5 NA 6)  

MAONI YA MTUMISHI ANAYEPIMWA (kama yapo): 

 

……………………………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………………………… 

 

………………………………….. 

Saini ya mtumishi anayepimwa 

 

 

 

MAONI YA MSIKILIZAJI(kama yapo): 

…………………………………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………………………………… 

................................................................................................................................................................................. 

................................................................................................................................................................................. 

 

     …………………….......................                     …………………………                     ………………… 

            Jina la Msikilizaji                                                      Saini                                                   Tarehe 

 

MAONI YA MSIMAMIZI (kama yapo): 

 

…………………………………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………………………………… 

…………………………………………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………………………………………………. 

 

 

 

 

 

 

                    

    ......................…….........                     ……………………........                      ………………….............. 

    Jina la Msimamizi                                                Saini                                                          Tarehe 
 

 

Ukurasa 7 kati ya 8 

 

 



 

 

 

 

SEHEMU YA 8: TUZO/HATUA ZA KUBORESHA UTENDAJI/HATUA ZA KINIDHAMU 
 

Msimamizi wa kazi atapendekeza aina ya tuzo au hatua za kuboresha utendaji wa mtumishi ama hatua za 

kinidhamu kulingana na kiwango cha utekelezaji wa malengo yaliyokubalika. 

 

 

 
Ukurasa 8 kati ya 8 


