
HEKO KILOSA NA HATI SAFI 

Halmashauri ya wilaya ya Kilosa ni miongoni mwa Halmashauri 138 

zilizopata hati safi kwa mwaka wa fedha wa 2015/2016 na kuwa mfano 

bora wa kuigwa kwa mkoa wa Morogoro na nchi nzima kwa kuzingatia 

weledi wa kazi, nidhamu na uwajibikaji. 

Hayo yamebainishwa hivi karibuni  na Mkaguzi Mkuu wa Nje Mkoa wa 

Morogoro Bw. Mwabulanga A. Peter katika kikao cha baraza la madiwani  

cha kufunga kilichohudhuriwa na Mkuu wa Mkoa wa Morogoro, Mkuu wa 

Wilaya ya Kilosa, Mbunge wa jimbo la Mikumi, madiwani na watendaji wa 

halmashauri ya wilaya ya Kilosa katika ukumbi wa Kilosa club. 

Mkaguzi mkuu wa nje amesema kuwa Mkaguzi Mkuu wa serikali ya 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania anaipongeza wilaya ya Kilosa kwa 

kumudu kuwa hati safi kwa miaka mitatu mfululizo huku akibainisha kuwa 

Kilosa ni miongoni mwa wilaya zilizoshika nafasi ya juu kati ya wilaya 138 

nchi nzima zilizopata hati safi. 

Aidha Bw. Mwaburanga ametoa rai kwa wilaya zote zilizopo katika Mkoa wa 

Morogoro kuiga mfano wa utendaji kazi wa Halmsahuri wa Kilosa ambayo 

kwa miaka mitatu mfululizo ikishikilia rekodi ya kuwa na hati safi, ambapo 

amesema kuwa kwa ukaguzi wa mwaka 2016/2017 amezitaka wilaya za Mji 

Ifakara na Malinyi ambazo ni Halmashauri mpya kujifunza kwa Halmashauri 

ya wilaya ya Kilosa ili kupata hati safi. 

Sambamba na hayo amewapongeza madiwani wa Halmsahuri ya Kilosa 

kwa kusimamia vema Halmashauri kwani toka mwaka 2011 hadi 2016 

Kilosa imekuwa ikipata hati inayoridhisha ikiashiria kuwa ni ishara njema ya 

nidhamu na uwajibikaji katika utendaji kazi kiujumla katika wilaya hii. 

 
 
 
 
 



 
Mkaguzi Mkuu wa Nje mkoa wa Morogoro Bw. Mwaburanga A. Peter akisoma 

matokeo ripoti ya ukaguzi  kwa Halmashauri ya wilaya Kilosa, ambapo katika 

matokeo hayo Kilosa imepata hati safi na kuwa miongoni mwa Halmashauri 

138 nchini zilizofanya vizuri kwa mwaka wa fedha 2015/2016.  

 


