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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA 

 

SHULE YA SEKONDARI MABULA, 

S.L.P 103, 

DUMILA – MOROGORO 

MOBILE: 0766226630/0620496862 

TAREHE:…………………….. 

 

JINA LA MWANAFUNZI……………………………………………… 

S,L,P…………………………………………………………… 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MABULA, WILAYA YA 

KILOSA , MKOA WA MOROGORO 202…. 

1. UTANGULIZI 

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari 

mabula mwaka 2021, unatakiwa kuripoti shuleni tarehe…………………mwisho wa kuripoti ni 

tarehe………………………ukiwa umejaza fomu hii kwa usahihi. 

 

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

i. Sare ya shule (soma kwa umakini ukurasa namba 3) 

ii. Picha mbili (passport size) kwa matumizi ya ofisi. 

iii. Daftari, kalamu, penseli, ufutio, rula na mkebe wa hesabu. 

iv. Chakula cha wanafunzi wa kutwa, ni muhimu kuchangia kwa kila mzazi kwa kila muhula. 

v. Mahitaji mengine ya kibinadamu kama yapo. 

 

2.1 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 

Shule hii mi ya serikali na inaendeshwa kwa mujibu wa sheria na 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa 

na Wizara ya Elimu Sayansi na Tekinolojia yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais 

TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu, unatakiwa kuzingatia mambo 

yamsingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya 

kuripoti shuleni; 

 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni 

jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule nzima. 

c) Kushiriki kwa makini na kufanya maandalizi ya jioni (Preparation) 

d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine. 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kiukamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 
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h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 

i) Kutunza mali za umma 

 

  2.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE 

i. Wizi 

ii. Uasherati na ushoga 

iii. Ubakaji 

iv. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji bangi, kokein, mirungi kubeli n.k 

v. Kupigana au kupiga 

vi. Kuharibu kwwa makusudi mali ya umma 

vii. Kudharau bendera ya Taifa 

viii. Kuoa au kuolewa 

ix. Kuwa mjamzito/kusababisha mimba 

x. Kutoa mimba 

xi. Kugoma na kuchochea au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu 

xii. Kukataa adhabu kwa makusudi 

xiii. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi 

2.3 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI 

a) Medical examination form , nayo itajazwa namganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii 

itakabidhiwa kwa mkuu wa shule wakati wa kuripoti shuleni 

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutokushiriki katika migomo, 

fujo au makosa ya jinai 

c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule. 

2.2 VIFAA VYA USAFI 

Kila mwanafunzi atakuja na ufagio mmoja wa chelewa. Wasichana watakuja na ndoo moja mpya ya lita 

kumi na wavulana watakuja na kwanja jipya (fyekeo) 

MAELEKEZO UYA ZIADA KUHUSU SARE YA SHULE YA SEKONDARI MABULA 

WASICHANA 

i. Shati mbili (2) za mikono mifupi zisizo na urembo wowote na zisizobana (slimfit) zenye vifungo 

mbele 

ii. Sketi mbili (dark brown), zenye marinda, ndefu kuvuka kifundo cha goti. 

iii. Viatu vyeusi vya kamba na visivyokuwa na visigino virefu. 

iv. Soksi nyeusi jozi mbili na nyeupe jozi mbili 

v. Tai yenye rangi yenye kufanana na rangi ya sketi 

vi. Ikiwa atahitaji kuvaa sweta, avae sweta lenye rangi ya damu ya mzee na lisiwe na maua. 

vii. Kwa waislamu wanaopenda kuvaa HIJAB , wanaruhusiwa kuvaa HIJAB ifuatayo 

a. Shati nyeupe ya mikono mirefu (pea mbili) iliyoshonwa kwa kutumia kitambaa cha 

tetron/cotton. 

b. Sketi mbili zilizochanua, ndefu hadi kwenye kifundo cha mguu, zenye marinda sawa na 

wengine, zisizobana. 

c. Kitambaa cheupe cha kichwani au juba kinachoishia kwenye mwisho wa mikono iwe tetron 

au cotton. 

WAVULANA 
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i. Shati mbili (2) za mikono mifupi zisizobana (slimfit) zenye vifungo mbele. 

ii. Suruali mbili (dark brown), zenye marinda mawili, siziso bana zenye upana nchi 16. 

iii. Viatu vyeusi vya kamba na visivyokuwa na visigino virefu pia visiwe aina ya buti. 

iv. Soksi nyeusi jozi mbili na nyeupe jozi mbili 

v. Tai yenye rangi yenye kufanana na rangi ya suruali 

vi. Ikiwa atahitaji kuvaa sweta, avae sweta lenye rangi ya damu ya mzee na lisiwe na maua. 

vii. Mkanda mweusi usio na marembo. 

 

MUHIMU 

Mzazi au mlezi zingatia maelezo ambayo yametolewa/mzazi au mlezi ambaye atashona sare ya shule kinyume 

na maelekezo basis are hiyo haitokubaliwa na uongozi wa shule. 

 

 SARE ZA MICHEZO 

WAVULANA/WASICHANA 

Wavulana: Fulana rangi ya bluu zisizo na maandishi na bukta za rangi ya kijani. 

Wasichana: sketi au traki ya rangi ya buluu na fulana ya kijani isiyo na maandishi 

VIATU: raba za michezo rangi yoyote. 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

……………………………….. 

MKUU WA SHULE 

MABULA SEKONDARI 

 

 

 


