MAGOLE SECONDARY SCHOOL P.0.BOX 1191 MOROGORO, OUR MOTTO “EDUCATION FOR SUCCESS”
Joining instruction

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS- TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

SHULE YA SEKONDARI MAGOLE

S.L.P1191
MOROGORO
0714201958/076496555
KUMB NA:MGSS/ED/ JOIN/2021
NAG. oo
SLP

YAH: MAAGIZO YA MWANAFUNZI KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAGOLE
MWAKA WA MASOMO 2021.

1.0.Nafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza (l) katika shule hii
barabara kuu ya Dodoma —Morogoro,upande wa kushoto kwenye barabara iendayo
Turiani.(kibao cha kuitambulisha shule kipo jirani na mahakama ya Mwanzo Magole).
.Muhula wa kwanza wa mwaka wa masomo utaanza tarehe 04/January/2021,Unatakiwa
kuripoti shuleni tarehe 04/January/2021 siku ya Jumatatu.
HONGERA SANA KWA KUCHAGULIWA.

2.0.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA KABLA YA KUFIKA SHULENI.
Soma maelekezo yaliyoko kwenye barua hii kikamilifu na uyazingatie na kuyatekeleza
kabla ya kufika shuleni.

2.1.SARE YA SHULE

WAVULANA:

(&) Suruali 2 rangi kijani yamgomba/blue nyeusi mzunguko wa chini uwe cm 16 au
zaidi,modal haziruhusiwi.

(b) Shati 2 rangi nyeupe mikono mifupi yawe ya kuchomekea.

(c) Soksi nyeusi jozi 2 au zaidi

(d) Viatu vyeusi jozi mbili au zaidi viwe vya kufunga na kamba.

(e) Bukta 2 za michezo ragi blue

(f) T-shirt 2 za rangi ya DARK BLUE t-shirt kwa shughuli za kimasomo

WASICHANA:

(a) Sketi 2 rangi ya kijani ya mgomba/dark blue sketi zishonwe za kuvuka magoti.
(b) Shati 2 rangi nyeupe mikono mifupi ziwe za kuchomekea.

(c) Soksi (Stocks) nyeupe jozi mbili au zaidi

(d) Viatu vyeusi jozi mbili au zaidi viwe vya kufunga na kamba

(e) Nguo za michezo track suit nyeusi jozi mbili

() T-shirt 2 za rangi ya dark blue kwa shughuli za darasani
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ADA NA MICHANGO YA SHULE.

(a) Ada yote itagharimiwa na Serikali.

(b) Mahitaji binafsi ya mwanafunzi kama Daftari, begi la kubebea vifaa vyake,kalamu,
chakula cha mchana,mathematical set na usafiri wa kwenda na kurudi shuleni ni jukumu
la mzazi/mlezi mwenyewe.

SHERIA, KANUNI NA TARATIBU MUHIMU ZA SHULE YA SEKONDARI MAGOLE.

3.1 Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu namba 25 ya mwaka 1978. Aidha
inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa
nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa

ujumla ni jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule.

(c) Kujisomea muda wote ukiwa shuleni na nyumbani.

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuwepo ndani ya eneo la shule wakati wa saa za masomo.

(f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya Shule hairuhusiwi kuwa na nywele ndefu,kufuga
kucha,kupaka hina au cream kwenye ngozi ya mwili wakati wote wa uanafunzi wako.

(9) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa na kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

3.2 Ukifika shuleni utasomewa sheria,kanuni na taratibu za shule, na utajaza fomu maalumu na
mkataba wa kutokiuka sheria hizo.

4.0 Mambo mengine muhimu.

(a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa hospitali ya serikali.
Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule/MSAJILI WA WANAFUNZI mara utakaporipoti shule.

(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika
migomo fujo na makosa ya jinali, ikabidhi kwa mkuu wa shule/MSAJIRI WA WANAFUNZI

(c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria,kanuni na taratibu za shule, form hii nayo
utaikabidhi .Mawasiliano na mzazi yafanyike kupitia walimu walezi na ni kinyume cha taratibu
kuwasiliana na mzazi ukiwa eneo la shule bila taarifa kwa mwalimu mlezi

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI MAGOLE

FINYILISE S.ELIAS
MKUU WA SHULE
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KIAMBATANISHO A: FOMU YA KUMWANDIKISHA MWANAFUNZ| SHULENI

OFISI YA RAIS-TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA NA
SHULE YA SEKONDARI MAGOLE.
(Jaza fomu hii kwa uangalifu)

Picha ya
mwanafunzi
1. Jina kamili la mwanafunzi ...
2. Tareheyakuzaliwa............................ wilaya.......coooeiiiiiiiinn.
3. Kabila.............oooeiiii 0 = - T
A, JINA LA MZAZI. ... e s
ANWANT YA MZAZI. .ttt e e e
Kaziyamzazi.............ccoovneiiinnnin. Simuna ......coooieiii

(sehemu hii ijazwe na wanafunzi ambao hawakai na wazazi wao)
5.(@)Jin@alamlezi ......ccoeuiniiiiiiiii

(b) Uhusiano kati ya mlezi na mwanafunzi...............c.ccoeviiiiiiiiinnnnn.
(c) Kazi yamlezi...........cccvvvvvnennnnnnn SIMUDNA ..o

(d) ANWani Ya MI@zZi.......ccoveiiiiiiiiiiciiriierre s s s s s e s

6. Shule ya msingi atokayo mwanafunzi.................cooiiiiiiiiii i
7. Wakati wa likizo mwanafunzi atakwenda wapi?...........cccooeeeieeiiiiiii e

8. Maelezo ya mwanafunzi ..o

9. Ujuzi (stadi) MWINGINE ...

10. Saini ya mwanafunzi............coooieiiii
1= 1= 1
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KIAMBATANISHO B: FOMU YA KUKUBALI MASHARTI YA KUJIUNGA SHULENI

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI MAGOLE

Y [T | Msichana/mvulana
Ninakubali kuingia kidatocha ........................... katika shule ya sekondari MAGOLE
Kama mwanafunzi wa kutwa tarehe......................... Nitafika shuleni bila kuchelewa.

Nitatii sheria za shule na nitaishi maisha mazuri. Nitakuwa mwanafunzi
mwenye bidii katika masomo na kazi za kujitegemea,nitalazimika kulipa uharibifu wowote uwe
ni majengo,vitabu na vitu vyote nitakavyoaharibu nikiwa shuleni.

Sahihi ya mwanafunzi............................. tarehe..................ls

SEHEMU YA MZAZI MLEZL.: Mimi ..o i e ninakubali mtoto
wangu

Nina ahidi kumpatia vitu vyote anavyotakiwa kuwa navyo shuleni kama
llivyotajwa katika barua.

Ninakuhakikishia kwamba nitamwonya mtoto wangu kutii sheria za shule
Na kuishi maisha mazuri na kuwa na bidii kwenye masomo na kazi za
Kujitegemea.

Ninakubali kuwa mtoto wangu amekubaliwa kuingia katika shule ya Sekondari MAGOLE kama
mwanafunzi wa kutwa.hivyo muda wa mwanafunzi kuwa shuleni ni saa 1 asubuhi hadi saa 10
Jion, na nitawajibika kwa malezi ya ziada kwa muda ambao si wa masomo na siku za
mapumnziko.

Anwani yangu ya kudumu ni :-
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KIAMBATANISHO C: UTHIBITISHO WA URAIA WA TANZANIA AU CHETI CHA
KUZALIWA.

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA MKUU WA (W)
WILAYA YA KILOSA

SLPS8
KILOSA
..../JANUARY/2021

MKUU WA SHULE,
SHULE YA SEKONDARI MAGOLE
S.L.P1191
MOROGORO

UTHIBITISHO WA URAIA WA TANZANIA
Nathibitisha KUWa. ....... ... e
(Jina kamili la mwanafunzi) ni raia wa Tanzania kwa kuzaliwa/ kwa
kuandikishwa).
Baba yake (Jina Kamili)...... ..o
Amezaliwa katika mkoawa ........................ WIlaya Y@ ..o
Tarafaya ........ccooeviiiiiiiin. . Kataya ...ooooviii
Mama yake (Jina Kamill)..........ooii i e
Amezaliwa katika mkoawa ..................ooeienl WIlaya Ya ...
Tarafaya...........ccooeiiiiinnn.. kataya ....ocooiii .

MKUU WA WILAYA

NB:

Kama mwanafunzi ana cheti cha kuzaliwa taarifa za form hii isijazwe alete kopi ya cheti cha
kuzaliwa.
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APPENDEX D: MEDICAL EXAMINATION FORM

PRESIDENT’S OFFICE-REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MAGOLE SECONDARY SCHOOL.

P.O. BOX 1191

MOROGORO.

...... /IJANUARY/2021
PART A
MIE. IV S S e et
Please examine the above named student as to his/her physical and mental
Fitness for full time student in this school. The examination should include
the following categories:-

01.Hemoglobin ...
02.P.V.bleeding .......cccooiiiiiiiiiii e
03.Sight. e
04.Blood PreSSUre .....oovvviiiiii e
05.Urineforsugar ..........ccoooeiiiiiiiiiiieee e
06. Stool for routine examination...........................
O7.Pregnancytest ...
08.SKin diSeases.........cevviiiiiiii i
09.LEProSY .ouviii i
10.Any deformity.....cccooeiiiiii
11 EPIEPSY..ueie i
12.Pulmonary tuberculosis................cooiiiiiiin
13.NEUIOSIS ...eneiiie i
14.Venereal diS€ases.........ccoveviiiiiiiiiiiiiiaiaean,
15.Other serious diseases............cocevvieviiinennnnnnnn.

PART B.
(To be completed by a Government Medical Officer )
1. | have examined the above named student and consider that he/she is
Physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full time schooling.

2. Other Comments ....... .o
3. Date.....JANUARY/2021 SIGNALUTE .......o\.ovoooeoeeeee
Station.......cooooiii Designation.............ccoooiiiiiiinnn.

Official stamp..........cccoovviiiiiiin,
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OFISI YA RAIS-TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI MAGOLE

SHERIA ZA SHULE YA SEKONDARI MAGOLE (BY LAWS).
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1.

Mwanafunzi anapaswa kuhudhuria siku zote za masomo
yaani wiki 20 kwa mhula au wiki 40 kwa mwaka mzima bila
kukosa.Ruhusa za simu haziruhusiwi.

. Mwanafunzi hapaswi kuharibu mali ya umma na kama

ikibainika ameharibu mali ya umma kwa makusudi
atawajibika kuilipia mara mbili ya uharibifu huo pamoja na
hatua nyingine za kisheria.

Mwanafunzi anapaswa kuwahi asubuhi saa 1 kamili alfajiri
na kuondoka shuleni saa 10 jioni.

. Baada ya miaka minne wazazi wana hiyari ya kuwafanyia

mabhafali vijana wao,gharama za mahafali ni za wazazi
mahafali siyo lazima, ingawaje ni tukio la shule,na mavazi
rasmi ya siku ya mahafali ni uniform ya shule.

. Uniform ni vazi la shule isivaliwe nje ya shughuli za shule.

Mwanafunzi akiwa nyumbani asivae uniform za shule Sare
za shule zibaki kwa matumizi ya shule tu.

.Slasa za vyama haziruhusiwi shuleni, ukibainika

utachukuliwa hatua kali za kisheria ila mwanafunzi
unaruhusiwa kujiunga na scout.

. Utoro wa mara kwa mara ni mwiko ,mwanafunzi akifikisha

siku tisini za utoro atakuwa amejifukuzisha shule
mwenyewe.

. Wanafunzi wanaopanga mitaani watakaguliwa na

matroni/patroni  kuangalia mwenendo wa nidhamu
zao,aidha mzazi unashauriwva kumtembelea mara kwa
mwanafunzi aliyepanga chumba.

. Kutakuwa na shughuli za uzalishaji mali na elimu ya

kujitegemea hapa shuleni, kila mwanafunzi anapaswa
kushiriki kikamilifu shughuli hizi.
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10. Ni muhimu Wazazi kufika mara kwa mara shuleni
kuangalia tabia na mwenendo wa wanafunzi wao.

11. Maamuzi ya vikao vya wazazi yapoafikiva kwenye
mkutano halali wa wazazi shuleni, itakuwa ni sheria kwa
wanafunzi wote, hivyo wazazi mnashauriwa kuhudhuria
vikao vya wazazi kwa ajili ya maamuzi,usipofika siku ya
kikao cha wazazi utalazimika kufuata kilichokubaliwa na
wazazi wote.

12. Ni marufuku kukatiza njia zisizo rasmi(tress pass) katika
eneo la shule, hatua za kinidhamu zitachukuliwa.

13. Mwanafunzi haruhusiwi kuonekana kwenye mabanda ya
video na kwenye vigodoro bila idhini ya shule kama
nyumbani kwao kuna shughuli hiyo taarifa itolewe shuleni.

14. Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kumiliki simu ya
aina yeyote,redio na kifaa chochote kinachotumia umeme
akionekana navyo atanyang’anywa na hatarudishiwa na
hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yake.

15. Kandambili au viatu vya wazi haviruhusiwi shuleni,
kama kuna ulazima mwalimu mwandamizi malezi na
utamaduni atatoa kibali cha muda.

16. Muda wa masomo mwanafunzi hataruhusiwa kuwa nje
ya mipaka ya shule na akibainika ataadhibiwa.

17. Mzazi aliyeandikishwa jina shuleni ndiye mzazi
anayeruhusiwa kuja shuleni kwa shughuli za malezi au wito
shuleni.

18. Mzazi ukifika eneo la shule si ruhusa kuingia
madarasani au kuongea na mwanao bila idhini ya shule
kufanya hivyo ni kukiuka sheria na mwanao atachukuliwa
hatua kali za kinidhamu.

19. Ni mwiko kwa mtu asiyehusika kufika eneo la shule bila
sababu za msingi,eneo la shule ni eneo la kitaaluma,
mambo mengine wasiliana na mwanao ukiwa nyumbani.
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OFISI YA RAIS-TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI MAGOLE

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UFUKUZWE
SHULE. (LAWS)
1) Wizi wa aina yeyote ile
2) Uasherati,ubakaji na ushoga
3) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
4) Uvutaji sigara na bangi
5) Makosa ya jinai
6) Kupigana au kupiga
7) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
8) Kudharau Bendera ya Taifa
9) Kuoa au kuolewa
10) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
11) Kutoa mimba au kushawishi kutoa mimba
12) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama
wa shule au watu na Kukataa adhabu kwa makusudi.

MAENEO AMBAYO MWANAFUNZI HARUHUSIWI KUYATEMBELEA
BILA KIBALI MAALUMU(LAWS)

Chumba cha walimu (staff room)

Ofisi za shule

Maabara

Jikoni

Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu
Vilabu vya pombe

Majumba ya starehe

Majumba ya kufikia wageni.

0 N L Biw O =

ASANTE

FINYILISE S.ELIAS
MKUU WA SHULE.
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