
MRADI WA TASAF MKOMBOZI KWA KAYA MASKINI 

Mratibu wa Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini(TASAF III) wilayani Kilosa Bw. Dedan 

Maube ametoa wito kwa jamii na hasa walengwa wa mpango wa kunusuru kaya 

maskini watambue kuwa msingi/Roho ya mafanikio ya mpango huo ni utimizaji wa 

masharti ya Elimu na Afya. 

Dedan amesema hayo hivi karibuni kwa wanakamati wa mpango huo toka katika vijiji 

mbalimbali wilayani Kilosa na kusisitiza kuwa  walengwa wanapaswa kuhakikisha watoto 

wanahudhuria masomo kwa zaidi ya asilimia 80 katika kipindi cha miezi miwili. Hivyo 

amewataka wanakamati hao kuwakumbusha walengwa kuhakikisha watoto 

wanaotakiwa kuhudhuria kliniki wanahudhuria mara mbili katika kipindi husika. 

Akifafanua zaidi amesema ruzuku ya Elimu inatolewa kwa wanafunzi wanaosoma shule 

ya msingi kuanzia elimu ya awali hadi darasa la saba kwa kila kaya yenye watoto zaidi 

ya wanne kila mtoto hupata shilingi 2000, shule ya msingi watoto zaidi ya wanne kila 

mtoto ni shilingi 2000, wakati elimu ya sekondari kidato cha kwanza hadi cha nne 

watoto zaidi ya watatu kila mtoto shilingi 4000/ na wanaosoma kidato cha tano hadi 

cha sita wasiozidi wawili ni shilingi 6000 kwa mtoto mmoja. 

Sambamba na hayo Maube amesema kuwa dhumuni la ruzuku hiyo ni kuwawezesha 

watoto hao kupata huduma za Afya, na kumudu gharama za shule ikiwa ni pamoja na 

kulipia michango midogo midogo. 

Kwa niaba ya walengwa wenzao wa mradi huo kwa nyakati tofauti Bi Coleta Katomondo 

wa Ruaha na Bw. Paulo Ilehao wa kijiji cha Kiduhi wilayani hapa wamesema mradi huo 

kwao ni mkombozi kwani pesa hizo zimewasaidia sana na kuwawezesha kununua 

vyakula,kulima mashamba, kufungua miradi mbalimbali midogomidogo,kununua 

mahitaji ya shule kwa watoto wao kama vile sare za shule na kadhalika lakini pia 

umewawezesha kununua mabati kwa ajili ya ujenzi, hivyo wanaushukuru uongozi wa 

Wilaya kwa kuwatazama kwa jicho la karibu na wanaomba wilaya isiwachoke 

kuwasaidia kujikwamuia katika umaskini.  


