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1.0 UTANGULIZI 

Ninayofuraha kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga na Elimu ya sekondari (kidato 

cha kwanza) katika shule hii.Shule ya sekondari Msowero ipo katika kijiji cha Msowero, 
Kata ya Msowero, Tarafa ya Magole, umbali wa takribani km 42 kutoka makao makuu ya 

Wilaya ya Kilosa, Mkoani Morogoro. 
 
Muhula wa masomo utaanza siku ya jumatatu tarehe 11/1/2021 saa 1:30 Asubuhi. Hivyo 

wanafunzi wote wanatakiwa kuripoti siku hiyo. Kwa sababu yoyote ile, hakuna 
mwanafunzi atakaepokelewa baada ya kipindi cha siku saba kuanzia tarehe 18/1/2021 na 

hatua zingine za kisheria zitafuata kwa kumchelewesha mwanafunzi . 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

Mwanafunzi unahitajika kuwa na vitu vifuatavyo ili upokelewe shuleni-: 

2.1 SARE ZA SHULE 

(a)MVULANA 
i) Suruali mbili za rangi ya Khaki zenye mifuko mitatu(isiyo ya kubandika).Ziwe za 
 heshima,  siyo za kubana au ‘’modo ‘’. Vipimo vya chini kwenye mguu isiwe  zaidi 

ya inchi 15;  vinginevyo hazitakubalika. 
(ii) Mashati mawili meupe ya tetron(Tomato) yenye mikono mifupi. 

(iii) T-shirt1 yenye nembo ya shule-Inapatikana shuleni kwa sh.12,000/= 
(iv)Viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi na vinavyofungwa kwa kwamba 
v) Tai ndefu iliyoshonwa kwa kitambaa cha rangi ya suruali ya shule. 

(vi)Soksi jozi mbili za rangi nyeupe. 
(vii)Sweta rangi ya buluu 

 
(b)MSICHANA 

(i) Sketi mbili za rangi ya Khaki. Mashono aina ya ‘’Rinda box’’ ziwe ndefu hadi 
 kwenye  kifundo cha mguu. 
 

(ii) Mashati mawili meupe ya tetron(Tomato) yenye mikono mifupi/juba 



(iii) T-shirt 1 yenye nembo ya shule-Inapatikana shuleni kwa sh.12,000/= 
(iv)Viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi na vinavyofungwa kwa kamba. 

(v) Tai ndefu iliyoshonwa kwa kitambaa cha rangi ya suruali/sketi ya shule. 
(vi)Soksi jozi mbili za rangi nyeupe. 

(vii)Sweta rangi ya buluu 
 

2.2 VIFAA VYA DARASANI 
(c ) WAVULANA NA WASICHANA: 
(i) Madaftari makubwa (counter book q2 kumi 10. 

(ii) Kalamu ya bluu/nyeusi 
(iii) Mkebe (Mathematical set) 

(iv)Kamusi ya Kiingereza na Kiswahili 
(v) Rimu nyeupe isiyo na mistari. 
(vi)File folder moja(1) 

(vii)Begi  la kubebea madaftari. 
 

2.3 VIFAA VYA USAFI 
(d) WAVULANA NA WASICHANA 

(i) Jembe lenye mpini 
(ii) Fyekeo/Kwanja (wasichana) 
(iii) Panga(wavulana) 

(iv)Ndoo ndogo 1. 
(v) Ufagio wa chelewa 

 
2.4. MAVAZI YA MICHEZO: 

Raba, socks, jezi rangi ya manjano(kwa wasichana)na rangi nyekundu (kwa wavulana) 
Saa ya mkononi. 
 

NB:Vifaa vyote hivi ni lazima na vitahakikiwa siku ya kuripoti shuleni.Atakayepungukiwa 
vifaa hata kimoja hatapokelewa. 

 
3.0. HITIMISHO 

Nakupongeza tena kwa kuchaguliwa kwako nikiamini kuwa utatumia nafasi hii uliyopata 

kusoma kwa bidii na kuwa mfano wa kuigwa kwa tabia na mwenendo mzuri ili hatimaye 

ufikie malengo yako kwa manufaa yako na Taifa kwa ujumla. 

Mwisho,Nimekuwekea viambatisho vifuatavyo;- 

 Kiambatisho Na.I- Sheria na taratibu muhimu za shule.Tafadhali zisome na 

kuzielewa ili ziwe dira ya maisha yako ya uanafunzi hapa shuleni. 

 Kiambatisho Na.II- Fomu ya usajili na Tamko la utii wa sheria.Fomu hii uijaze 

wewe mwenyewe pamoja na mzazi/mlezi wako kwa usahihi. 

  Kiambatisho Na.III- Medical examination form.Unatakiwa kupeleka kwa daktari 

wa kituo cha tiba kinachotambuliwa na serikali ili akupime na kukujazia fomu hii. 

 
 

 



 
 

NB. Viambatisho na. II na III viwasilishwe kwa mkuu wa shule siku 
utakaporipoti shuleni vikiwa vimejazwa na wahusika kwa usahihi. 

 
Nakutakia maandalizi mema na karibu sana shule ya sekondari Msowero!. 

 
 
 

……………………………. 
JOSEPHINE MICHAEL NAKEI 

MKUU WA SHULE 
 
 

 
 

 
 

 
 
 

 
 

 
 

 
 
 

 
 

 
 

 
 
 

 
 

 
 
 

 
 

 
 

 
 
 

 
 

 



OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA 

SHULE YA SEKONDARI MSOWERO  

S.L.P 6097, MOROGORO 

 

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE 

 

Shule hii inaendeshwa kwa Mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa Sheria ya Na 10 ya 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa 

na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu nchini na ofisi ya RAIS 

TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu.  

Hivyo mwanafunzi unapaswa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo; 

1. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima. 

2. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule 

ni lazima. 

3. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni(evening preparation).  

4. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.  

5. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.  

6. Kuzingatia usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule . 

7. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa . 

8. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na  

9. Kutunza mali za umma. 

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule  

1. Wizi 

2. Uasherati na ushoga 

3. Ubakaji 

4. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, 

kuberi, ugoro, sigara nk 

5. Kupiga au kupigana 

6. Kuharibu kwa makusudi mali za umma 

7. Kudharau bendera ya taifa 

8. Kuwa mjamzito au kusababisha mimba 

9. Kuoa au kuolewa 

10. Kutoa mimba 

11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule, 

jamii na watu wengine. 

12. Kukataa adhabu kwa makusudi 

13. Kuwa na simu ya mkononi ukiwa shuleni 

Nakutakia utekelezaji mwema  

_________________ 

MKUU WA SHULE 

Kiambata Na. I 



OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA 

SHULE YA SEKONDARI MSOWERO  
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FOMU YA USAJILI NA TAMKO LA UTII WA SHERIA 

SEHEMU A: Ijazwe na Mwanafunzi 

Jina la mwanafunzi: ________________________________ jinsi (ME/KE) ___________   

Tarehe ya kuzaliwa ___________________ mahali pa kuzaliwa____________________ 

Dini: ______________________ Kabila: _________________________ 

Jina la Mzazi/Mlezi ________________________________kazi yake _________________ 

Namba yake ya simu ___________________ anuani ___________________________ 

 

Tamko:  Nakiri kwamba nimesoma kwa makini sheria za shile na kuzielewa.   

  Nimekubali na  nina ahidi kuzitii kwa manufaa yangu, shule, na umma 

  kwa ujumla.  

  Saini ya mwanafunzi _____________________Tarehe _________________ 

 

SEHEMU B: Ijazwe na Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi 

Mimi __________________________________ nakiri kwamba nimesoma kwa makini Sheria 

za Shule na maelekezo yote kama yalivyoandikwa katika barua ya tarehe 15/12/2020 na 

kuzielewa vizuri.  

Nimekubali na ninaahidi kwamba nitashirikiana na uongozi wa shule kuhakikisha kuwa mtoto 

wangu (Jina) ____________________________________________ anafuata sheria na 

kanuni za shule na kusoma kwa bidi. 

 Pia nitahakikisha mtoto wangu anapata mahitaji yote muhimu ya shule kwa wakati. Aidha 

kama Mzazi/Mlezi ninatambua kuwa Elimu ni haki ya msingi ya mtoto, hivyo ni wajibu wangu 

kuhakikisha mtoto wangu anahudhuria darasani (shuleni) kila siku na kupata elimu kwa 

manufaa yake na kwa taifa kwa ujumla.  

 

Saini ya mzazi/mlezi____________________ Tarehe ______________ 

Kiambata Na. II 



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

PRESIDENT’S OFFICE 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

KILOSA DISTRICT COUNCIL 

MSOWERO SECONDARY SCHOOL 

P.O.BOX 6097, MOROGORO 

 

TO THE MEDICAL OFFICER, 

Kindly examine the below named student and record the results in this form 

 

STUDENT’ NAMES: ___________________________________SEX______ AGE_______ 

A. MEDICAL HISTORY:  

TEST FOR  YES NO 

Tuberculosis   

Asthma    

Heart disease   

Jaundice    

Peptic ulcers    

Epilepsy    

Diabetes mellitus   

Kidney problem   

Anemia    

Neurosis   

 

B: PHYSICAL EXAMINATION  

Respiratory system________________________________________________________ 
Cardiovascular system______________________________________________________ 
Gastrointestinal system____________________________________________________ 
Urinary system ___________________________________________________________ 
Reproductive system ______________________________________________________ 
Eye R__________________________________________________________________ 
 L__________________________________________________________________ 
E.N.T____________________________________________________________________ 
 

C. IVESTIGATION: 

1. Blood  HB _________________________________________________________ 

WBC ___________________________________________________ 

ESR _____________________________________________________ 

VDRL Test ____________________________________________________ 

 

2. Urine  - Pregnancy ________________________________________________ 

- Sed ________________________________________________________ 

3. Stool ____________________________________________________________ 

 

I have examined the above student and considered that he/she is physical and mentally fit/unfit for further 
studies. 
Medical officer’s names _____________________________________________________________ 
Signature ________________________ designation ___________________________________ 
Station ____________________ Date ____________ Official stamp ________________________ 

Kiambata Na. III 


