OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA
SHULE YA SEKONDARI MWEGA, S.L.P 99 MIKUMI

Tarehe: 18.12.2020

Kumb. Na. MWG/SS/ REG/2021/01
\Y b4V WA\ 1 574 B 7 RN
Malolo.

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA
SEKONDARI MWEGA KWA MWAKA WA MASOMO 2021
Ninayo furaha Kukuarifu KUwa MWAaNA0 ...........c.c.iuiiiiniiiie e e e

Amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 2021 katika shule hii. Ninatumia fursa hii
kumpongeza yeye na wewe mzazi/mlezi. Aidha ninamkaribisha sana hapa shuleni nikiamini kuwa ataendelea
na juhudi hizohizo kwa muda wote atakaokuwapo hapa.
Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kumleta mwanao siku hiyo saa 1.30 asubuhi.
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:-
1.0 Sare ya Shule:
(a) Wavulana:
(i) Suruali(Cotton) ya damu ya mzee yenye marinda manne mbele, mfuko mmoja wa nyuma na “belt
hooks” za mkanda ziwe nyembamba za kawaida
(ii) Shati jeupe la tetron lenye mikono mifupi (Tomato ni nzuri zaidi)
(iii) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba (gidamu) na viwe havina Kkisigino kirefu
(iv) Soksi nyeupe jozi mbili bila rangi yoyote au pambo lolote
Angalizo: Suruali za kubana (maarufu kama Modal) KAMWE HAZIRUHUSIWI. Mwanafunzi
atakayekiuka atanyang’anywa na itachanwa. Aidha mshonee mwanao kwa kutumia kitambaa bora(Cotton)
(b) Wasichana:
(i) Sketi ya damu mzee yenye rinda kubwa mbele na nyuma, na marinda mawili mawili
yanayotazama, belt isiwe pana sana. Sketi lazima ivuke magoti, vinginevyo haitakubalika.
(ii) Shati jeupe la tetron lenye mikono mifupi(Tomato ni nzuri zaidi)
(iii) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba(gidamu) visivyo na kisigino kirefu.
(Angalizo: Viatu vya wazi (open shoes) na vyepesi (Bajaji) haviruhusiwi kabisa
(iv) Soksi nyeupe jozi mbili bila rangi yoyote au pambo lolote
(vi) Hijabu: Kwa wanaovaa hijab ifanane na shati la shule isiyo na urembo wowote. Ni marufuku
kuvaa hijab yenye urembo wowote.
2.0 Vifaa vya darasani:
(i) Madaftari makubwa (Counterbook 10) na Madogo 10 na Kalamu za wino za kutosha.
(i) Rula ya futi moja —nyeupe yenye kuangaza na Mkebe (Mathematical set)
(iii) Bunda moja la Karatasi (Ream 1 Rulled paper) kwa ajili ya kufanyia Mitihani
NB: Bunda la karatasi kabidhi shuleni siku ya kuripoti
3.0 Mambo mengine muhimu:
(a) Medical Examination form. Fomu hii ijazwe na Mganga mkuu wa hospitali ya serikali na
ikabidhiwe kwa Makamu Mkuu wa shule siku ya kuripoti shuleni
(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/ mkataba wa kutoshiriki katika
mgomo, fujo, makosa ya jinai, utii wa sheria na kanuni pamoja na kukubali kutekeleza maagizo mengine
halali yatakayotolewa na shule.
NB: Fomu hizi na picha 2 lazima zikabidhiwe siku ya kuripoti shuleni bila kukosa.
Tanbihi: Tafadhali soma kwa makini maelekezo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

SIKU YA KURIPOTI SHULENI MWANAFUNZI AJE NA MZAZI/ MLEZI WAKE, VINGINEVYO
HATAPOKELEWA.



SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi pamoja na OR- TAMISEMI kuhusu usimamizi wa
Elimu nchini. Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatasisitizwa na
kufafanuliwa mara baada ya kuripoti shuleni:

(a) Kuvaa sare kamili ya shule wakati wote anapokuwa shuleni, anaposhiriki katika shughuli
mbalimbali kama mikutano nje ya shule, safari za kielimu na popote pale anapoiwakilisha shule.

(b) Heshima, utii na adabu kwa viongozi mbalimbali, walimu wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi
wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

(c) Mahudhurio mazuri darasani, katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.

(d) Kuwahi shuleni asubuhi na kufanya kazi za shule na nyingine utakazopewa.

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka
hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule kwa ujumla.

(9) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

(h) Ni marufuku kwa mwanafunzi kujipamba kama vile kupaka rangi kucha, kuvaa bangili au
hereni, kutinda nyusi, kuweka nywele dawa, kusuka, kunyoa kihuni, kufuga ndevu kulegeza
suruali/sketi n.k.

(i) Ni marufuku kwa mwanafunzi kwenda kwenye nyumba za walimu/wafanyakazi bila ruhusa maalum.

(i) Ni marufuku kwa mwanafunzi kuonekana kwenye kumbi za starehe, nyumba za kulala
wageni n.k.

(k) Ni marufuku kwa mwanafunzi kuandika kwenye vitabu vya shule , madawati, meza, viti,
kuta n.k.

() Ni marufuku kutumia lugha za matusi, kutoa maneno ya kashfa kwa walimu , wanafunzi au mtu
mwingine yeyote yule.

(m) Wanafunzi wote wanatakiwa kuishi kwa kupendana na kushirikiana kindugu.

Makosa yafuatayo yanaweza kusabisha mwanafunzi kufukuzwa shule:
(a) Wizi
(b) Uasherati na ushoga
(c) Ubakaji
(d) Ulevi wa aina yoyote na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi,
kubel n.k.
(e) Kupigana au kupiga.
(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma au ya mwanafunzi mwingine.
(9) Kudharau Bendera ya Taifa au Wimbo wa Taifa
(h) Kuoa au kuolewa
(i) Kupata mimba ndani na nje ya shule.
(j) Kutoa mimba au kutia mimba
(k) Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo, au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
() Kukataa adhabu halali kwa makusudi.
(m) Mwanafunzi kukutwa na simu ya mkononi
(n) Kutoroka shuleni wakati wa vipindi.
(0) Kuchelewa kuripoti shuleni wakati wa kufungua shule.
Nakutakia utekelezaji mwema.
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FORM A

SHULE YA SEKONDARI MWEGA
FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI NA KUKUBALI SHERIA NA NAFASI
YA SHULE ALIYOPEWA

Picha 2 ziletwe
shuleni

1. TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI

Jina kamili la mwanafunzi................oo
Tarehe ya kuzaliwa: .........coooiiiiii e
Mahali alipozaliwa: Mkoa..............ccooviiiiiiiininnin Wilaya ................

Unaishi wapi? Kata ............c..cooo Kijijieeniii

Shule uliyotoka: ...
Nambari ya mtihani :PS..................oi

2. TAARIFA YA MZAZI/MLEZI
Jina la mzazi/mlezi..........oooiiii i
Kazi ya mzazi/MIeZi ..........c.oiiriiiiii i
Anuani ya mzazi/mIezi ...........oooiiiiii
SIMu ya mzazi/MICZi........c.oiviiniiii i

MIMi. oo Nimesoma na kuyaelewa maelekezo na taratibu
zote zilizotolewa. Hivyo nakubali/sikubali kuipokea nafasi niliyopewa.

MIMI L, nakubali /sikubali nafasi hii aliyopewa mwanangu baada
ya kusoma na kuelewa taratibu zote za shule kama zilivyoainishwa kwenye barua yako yenye Kumb.
Na. MWG/SS/REG/2021/01

Sahihi yangu ... Tarehe .........coooiiiiiiiil,

5. TAMKO LA MWENYEKITI WA MTAA/KITONGOJI/KIJWI:

Ninathibitisha/sithibitishi kuwa taarifa zote zilizotolewa na mzazi na Mwanafunzi ni sahihi/si sahihi
kuwa ni wakazi/si wakazi wa eneo langu. Nami kwa niaba ya serikali naahidi kushirikiana na

Uongozi wa shule kuhakikisha Mwanafunzi anahudhuria vipindi vya masomo shuleni kwa muda
wote.

*Kata isiyohusika*



FORM B
MWEGA SECONDARY SCHOOL
REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

From: The Medical Officer

To: The Headmaster
Mwega secondary school
P.O.Box 99,
Mikumi.

RE: MEDICAL CERTIFICATE FORM
(To be completed by Medical Officer)
T have examined, ..........coooiiiiiiiiiiiiiii e, who inspires to
Join Form One at your school as follows:-

AREA. REMARKS.

I SKIN

2. BYE

3. Bar
4. Teeth
5. CheSt
6. Spleen
7. Abdomen
8. UINE
0. StOOl
10. HB Hemoglobin e
1. MenInGItiS e
12.Sickle cell
13. Asthma
L4, Pre@nancy e

ADDITIONAL INFORMATION. e.g. Physical defects or impairments infections
Chronic of family diseases etc.

| certify that the above student is fit/unfit for admission.
Signature..........coooeiiiiiiiiiiiii
Designation..........coovviiiiiiiiiiiiiieanennn.
Station........coviiiiii



