
 NEEMA YA KIWANDA CHA SUKARI YAJA KILOSA 

Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe John 

Pombe Magufuli atangaza neema ya kiwanda cha sukari katika kata ya 

Mbigiri wilaya ya Kilosa mkoani Morogoro, lengo ikiwa ni kutimiza kile 

alichoahidi kwa wananchi kuona katika awamu ya tano tunakuwa 

Tanzania ya uchumi wa viwanda. 

Hayo yamebainishwa hivi karibuni na Mkuu wa Wilaya Kilosa Mhe Idd 

Mgoi katika kikao cha mwisho cha kufunga mwaka cha baraza la 

madiwani kilichohudhuriwa na viongozi mbalimbali wa mkoa wa 

Morogoro katika ukumbi wa Kilosa club. 

Mheshimiwa Rais ameamua kuachia lulu ya uwepo wa kiwanda cha sukari 

wilayani Kilosa , ambapo kiwanda hicho kisaidia kujikwamua kiuchumi na 

kuwa na uchumi wa kati ambao utaufadisha wilaya, mkoa , mtu mmoja 

mmoja na taifa kwa ujumla, hivyo tuitumie vyema nafasi hii kwa manufaa 

ya wanakilosa wote na kuachana na dhana ya kutumia ardhi kwa  ubinafsi. 

Aliongeza Mgoi. 

Mh.Mgoi amewataka watendaji wa Halmshauri kuweka mpango mzuri wa 

matumizi bora ya ardhi katika kata za Msowero na Mvumi ambazo ndizo 

zina mashamba tisa yaliyofutwa baaada ya kuhodhiwa bila kuendelezwa, 

ambapo ametaka maeneo yatengwe kwa ajili ya matumizi ya wananchi, 

uwekezaji na matumizi mengine.  

Sambamba na hayo amewataka waheshimiwa madiwani kusimamia vizuri 

mipango hiyo ya matumizi ambapo  utekelezaji wake utaleta tija na 

matokeo mazuri na kuifanya Kilosa kuwa wilaya ya mfano wa kuigwa na 

wilaya nyingine ndani na nje ya mkoa wa Morogoro. 

 


