
 
 
 
 

Na Fadhili Rashid, Kilosa 

Mkuu wa Mkoa Morogoro Steven Kebwe amewapa siku nne wananchi wa kijiji 

cha Mululu kata ya Kisanga ambao walivamia kwenye maeneo ya Msitu wa 

hifadhi wa Ukwiva na kufanya makazi pamoja na shughuli zingine za 

kibinadamu wawe wameondoka na watakaokaidi agizo hilo hatua za kisheria 

zitachukuliwa dhidi yao. 

Kebwe amewaambia wananchi hao kwenye mkutano wa hadhara kwa kusema 

kuwa ukweli unauma lakini ndio ukweli wenyewe kuwa baadhi ya wananchi 

hao waliovamia wanatakiwa kuhama kwenye eneo la hifadhi kabla serikali 

haijaanza kuchukua sheria kwani eneo hilo lilishapimwa kwa miaka mingi na 

mipaka yake inatambulika kisheria hivyo serikali itakapotumia gharama 

kuwaamisha wananchi hao watalazimika kuilipa serikali. 

Wakati huo huo Mkuu huyo wa Mkoa ameongeza kusema kuwa mwezi wa sita 

mwaka huu Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Kassim 

Majaliwa alitoa tangazo la kuwataka wananchi wote wanaoishi na kufanya 

shughuli zao kwenye maeneo ya hifadhi ya misitu na vyanzo vya maji kuhama 

mara moja kabla hawajachukuliwa hatua za kisheria hivyo anawashangaa 

wananchi hao kuendelea kung’ang’ania kwenye hifadhi hiyo. 

Aidha Meneja wa Wakala wa Misitu Tanzania {TFS} wilayani kilosa John Olomi 

alitoa historia fupi ya Hifadhi ya Misitu ya Ukwiva ambapo alisema mnamo 

mwaka 1954 tangazo la serikali liliutangaza msitu huo unaozungukwa na vijiji 

22 kuwa wa hifadhi, na hivi karibuni TFS kushirikiana na maafisa ardhi, 

maafisa Misitu na viongozi wa vijiji waliufanyia uhakiki msitu huo na kubaini 

kuwa baadhi ya wananchi wa vijiji wanaishi kwenye eneo la hifadhi na kufanya 

shughuli zingine hivyo waliwapa tangazo la kuhama kwa kuwapa siku 14, 

kuanzia tarehe 4 hadi tarehe 18 mwezi wa saba ambapo baadhi yao waliweza 

kuhama na wengine wamegoma. 

Awali baadhi ya wananchi hao walimweleza mkuu wa mkoa huyo kuwa 

wanaonewa wanapoambiwa wahame kwani wao walianza kuisha miaka mingi 

iliyopita wakilithi maeneo hayo kutoka kwa wazazi wao. 

 

 


