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JINA LA MWANAFUNZI .................................................................................. 
S. L. P. 170, 
KILOSA. 

YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI 

DENDEGO KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021. 

1.0 UTANGULIZI. 

✓ Ninayofuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga Kidato cha Kwanza katika Shule hii 

Mwaka 2020. Shule hii ipo eneo la Mlimani Boma Kata ya Kasiki Tarafa ya Kilosa 

Mjini karibu na Ofisi za Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa, Umbali ni Kilometa moja 

(01Km) na nusu (500M) kutoka Makao Makuu ya Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa.  

✓ Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti Shuleni 

kuanzia Tarehe 6/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/01/2021. (Ndani ya 

siku saba za kazi) “KUTORIPOTI SHULENI NI KOSA KISHERIA, HATUA KALI ZA 

KISHERIA ZITACHUKULIWA KWA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI 

ATAKAYEKIUKA.” 

 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1 SARE ZA SHULE 

(a) Sare ya shule hii ni:- 

i) Wavulana; Suruali mbili (02) pana na Shati mbili (02) nyeupe za tetron mikono 

mifupi aina ya tomato, soksi nyeusi na viatu vya ngozi vyeusi vya vya kufunga na 

kamba.(ISIWE RABA) 

ii) Wasichana; Sketi mbili (02) ndefu ya kufika kwenye kifundo cha Mguu na Shati 

mbili (02) nyeupe za tetron mikono mifupi aina ya tomato, soksi nyeupe na viatu vya 

ngozi vyeusi vya vya kufunga na kamba.(ISIWE RABA) Mshono wa Sketi ni linda 

box. 
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NB: “Kitambaa cha rangi ya sketi na suruali kimeambatanishwa.  
        Rangi ya hijjab kwa wasichana ifanane na sare ya shule.” 
 
(b) Sare za Michezo ni:- 

i) Wavulana ;Tisheti ya Zambarau, Kaptura au Bukta ya Zambarau na Track suit za 

Zambarau. 

ii) Wasichana ; Tisheti ya Zambarau , Kaptura au Bukta ya Zambarau na Track suit za 

Zambarau. 

 

2.2 VIFAA VYA DARASANI 

✓ Daftari aina ya Counter Book kumi(10), Daftari kubwa za kawaida (msomi) kumi 

(10) kwaajili ya mazoezi, Kalamu za wino za kutosha, Mkebe wa 

Hesabu(Mathematical Set), Penseli, Graph Pads na Rula. 

 

2.3 VITABU VYA TAFSIRI YA LUGHA(DICTIONARY) MBILI,  

✓ Moja ya Kiingereza- Kiswahili na ya pili ni ya Kiswahili – Kiingereza. (English – 

Swahili Dictionary na Swahili – English Dictionary) 

✓  

2.4 Chakula cha mchana, matibabu ya na vifaa vya usafi kwa wasichana ni     

gharama ya mzazi. 

 

2.5 Mahitaji Mengine ni pamoja na Jembe au kwanja na Fagio. 

 

NB; “MUHIMU SANA” 

✓ Mwanafunzi anapokuja kuripoti shuleni ni lazima awe amevaa sare ya shule 

iliyokamilika(fuul uniform) pia aje na vifaa na mahitaji yote ya shule kama ilivyoelekezwa. 

✓ Mwanafunzi atakayekuja kuripoti shuleni akiwa kavaa nguo za nyumbani au hana mahitaji 

yaliyoelekezwa hatosajiliwa/ hatopokelewa. 

 

3.0 SHERIA NA KANUNI ZA SHULE. 

✓ Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu namba 25 ya mwaka 1978 na 

kama ilivyorekebishwa kwa Sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha shule inazingatia 

miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu,Sayansi, Teknolojia na Elimu ya juu 

yenye dhamana ya Elimu chini ya Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa 

yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu nchini.  

✓ Unatakiwa kuzingatia Sheria, Taratibu, Kanuni na mambo mengine ya msingi 

utakayoelekezwa ukiwa shuleni. 

✓ Zifuatazo ndio sheria za shule:- 

3.1 Sheria za jumla 

✓ Uvunjaji wa sheria zifuatazo utapelekea mwanafunzi kupewa adhabu kali na marudio 

yake yatasababisha mwanafunzi kusimamishwa masomo:- 
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i. Heshima kwa viongozi, walimu, wazazi/walezi, wafanyakazi wasio walimu na 

jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. Ni lazima mwanafunzi asimame anapopita 

mwalimu, mzazi n.k na asalimie na kisha apokee vifaa alivyonavyo. Vilevile 

wanafunzi wanatakiwa kuheshimiana na kushirikiana. 

ii. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba 

ya shule ni lazima. 

iii. Kushiriki kwa umakini katika kufanya maandalio ya jioni.(Preparation). Ni lazima 

kali mwanafunzi awe na ratiba ya kujisomea nyumbani. 

iv. Kuwahi katika shughuli za shule na kazi nyingine utakazopewa ni jambo la 

lazima. 

v. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii. 

Ukitoka nje ya mipaka ya shule ni lazma uwe na kibali. 

vi. Kutunza usafi wa mwili, malazi na mazingira ya shule ni lazima kwa kila 

mwanafunzi. Hii ni pamoja na kuokota uchafu ulio karibu yake. 

vii. Kuvaa sare ya shule wakati wote na ni lazima shati/tshirt ichomekwe kwenye 

sketi/suruali . ni mamarufuku kuvaa viatu vya wazi (ndala/malapa/sendo) 

shuleni. 

viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

ix. Kutunza mali za umma, za shule, zake binafsi na wazenzake. Mwanafunzi 

atalazimika kufidia mali yoyote atakayo haribu au kupoteza. 

x. Wanafunzi ni lazima waheshimu Ofisi ya Mkuu wa Shule, ofisi za idara, ofisi ya 

mwalimu, ukumbi wa chakula, maabara, maktaba na madarasa. 

xi. Kuhudhuria masomo kwa wakati, kuandika nukuu za masomo, kufanya mazoezi, 

majaribio na mitihani yote inayomuhusu, na kama kuna sababu ya kutohudhuria 

darasani au kufanya zoezi jaribio au mtihani ielezwe mapema. 

xii. Kutii kengele kama mwito wa haraka. Mwanafunzi ni lazima akimbie kuelekea 

eneo la mkusanyiko au eneo husika mara tu asikiapo kengele. 

 

3.2 Sheria za Madarasani 

✓ Ukiukaji wa sheria hizi utasabisha mwanafunzi kupewa adhabu kali:- 

i. kelele za aina yoyote haziruhusiwi darasani. Kumbuka darasani ni mahali pa 

kujifunzia, sio pa kupiga kelele. 

ii. Ni lazima kila mwanafunzi akae darasani kwa kufuata mpango uliowekwa, 

kutofanya hivyo ni kukiuka sheria. 

iii. Hakuna mwanafunzi atakayetoka nje ya darasa wakati wa vipindi bila ruhusa ya 

mwalimu au kiongozi wa darasa. 

iv. Ni marufuku kuingia na chakula/kinywaji darasani au kula darasani. 

v. Ni marufuku mwanafunzi yeyote kuandika maandishi yoyote kwenye dawati, 

kiti, meza, sakafu, kuta au paa za darasa/ofisi. Adhabu kali itatolewa kwa 

atakaebainika kufanya hivyo. 
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3.3 Makosa yafuatayo yatasababisha mwanafunzi afukuzwe shule 

i. Wizi wa aina yoyote ile, hata wa kalamu au daftari. 

ii. Uasherati, ubakaji,usagaji na ushoga. 

iii. Uvutaji wa sigara, bangi, ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya. 

iv. Kuwa na mahusiano ya kimapenzi na mtu yeyote iwe shuleni au nyumbani. 

v. Kuoa au kuolewa. Kupata mimba, kusababisha mimba, kutoa mimba, au 

kusaidia utoaji wa mimba. 

vi. Makosa ya jinai. Mfano kumtishia mwenzako kwa kumwambia “utaona!” 

vii. Kudhihaki/kukejeli/kukashifu imani ya dini/imani yoyote au kuanzisha 

mabishano na midahalo inayogusa imani za watu wengine. 

viii. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

ix. Kughushi nyaraka za shule kama mihuri,saini ya mwalimu, nembo ya shule n.k 

x. Kudharau Bendera ya Taifa, Wimbo wa Taifa au Fedha ya Taifa. 

xi. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama 

shuleni. 

xii. Kukataa adhabu kwa makusudi bila kujali nani ametoa adhabu hiyo, mwalimu 

au kiranja. 

xiii. Kupigana na mwanafunzi mwezako, mwalimu na mtumishi asiyekuwa mwalimu. 

xiv. Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro. 

xv. Kutoa lugha chafu/kejeli/matusi kwa wanafunzi wenzako, mwalimu, mzazi,/mlezi 

au mtumishi asiyekuwa mwalimu ndani au nje ya shule. 

xvi. Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni(Gest House). Hii 

ni pamoja na kuuza pombe au bangi mahali popote pale ilimradi umeonekana. 

xvii. Kuwa au Kumiliki simu ya mkononi. 

 

3.4 Nimarufuku kufanya yafuatayo:- 

i. kusuka nywele, kufuga nywele ndefu, kufuga ndevu, kunyoa upara au minyoo 

ya kihuni/isiyokubalika. Mwanafunzi anatakiwa kuwa na nywele fupi muda 

wote. 

ii. Kupaka rangi za nywele, kupaka wanja, kupaka rangi za midomo au kubandika 

meno ya bandia. 

iii. Kufuga kucha ndefu, kupaka rangi kucha au kubandika kucha za bandia. 

iv. Kujichora michoro(tattoo/ maua mwilini) 

v. Kuvaa shanga, mkufu, heleni, bangili, pete, kacha, rozali/tasbihi, kofia, wigi, 

ama kiremba. 

vi. Kujiremba, kutumia vipodozi vinavyobadilisha rangi ya ngozi au angel face. 

vii. Kuvaa kanga, gauni, dila, sketi au suruali za kubana,/ jeans, fulana/blauzi za 

mabega wazi wakati wa masomo ya ziada/ maandalizi hasa jioni au siku za 

wikiendi. Wakati wa masomo ya ziada ni lazima mwanafunzi avae suruali/sketi 

ya shule na T-shirt ya shule. 
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NB:- MHIMU SANA, 

“Mwanafunzi anatakiwa kuwa msafi na nadhifu muda wote awapo 
shuleni, avae sare ya shule inavyo stahili na ni marufuku kuvaa 

mlegezo.” 
 

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa na 

mwanafunzi shuleni ni pamoja na; 

(a) Medical Examination Form, ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. 

Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule utapoutakaporepoti shuleni. 

(b) Fomu ya maelezo binafsi ya kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki 

katika migomo, fujo, na makosa ya jinai. Fomu hii nayo utaikabidhi ofisini kwa Mkuu wa 

shule. 

(c) Tamko la mzazi /mlezi kukiri kukubaliana na sheria za shule na kuahidi 

kushirikiana na shule katika kumuwezesha mwanafunzi kusoma bila vikwazo. 

 

5.0 Tafadhari soma kwa umakini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

 

 

 

 

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI DENDEGO....!!!!! 

“BIDII KWA MANDELEO BORA” 

 

 

………………………………. 

FURAHA S. MWASAMBILI 
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HATI YA UTII NA SHERIA ZA SHULE. 

SEHEMU “A”: (IJAZWE NA MWANAFUNZI) 

Mimi .......................................................................................................................................... 

Nimesoma nakuelewa kabisa masharti yote na sheria za shule ninazikubali sheria hizo na nitazifuata 

na kuzitii nikijua kuwa ninaelimishwa na umma kwa manufaa yangu na Taifa kwa ujumla. 

Sahihi ya Mwanafunzi .............................................................. Tarehe ........................................ 

 

SEHEMU “B”: (IJAZWE NA MZAZI/MLEZI) 

Mimi ........................................................................................................................................... 

Mzazi /mlezi wa mwanafunzi aliyetajwa hapo juu. Ninathibitisha kuwa mwanangu amesoma na 

kuzielewa sheria za shule. Ninaahidi kuwa nitashirikiiana na uongozi wa shule kuona kuwa mwanangu 

anafuata taratibu zote za shule kwa manufaa yake na kwa manufaa ya umma. 

Pia ninaahidi nitamuhimiza ahudhurie shule pamoja na kusoma kwa bidii maendeleo ya mwanangu. 

Anuani ya mzazi/mlezi 

........................................ 

....................................... 

....................................... 

Simu: ............................ 

Saini ............................... 

Tarehe ............................. 
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

PRESIDENT OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

KILOSA DISTRICT COUNCIL 

DENDEGO SECONDARY SCHOOL 
PHONE: 0789160787,                                                                                          The Headmistress office,                                                                                     
                0622333041,                                                                                                                   P. O. BOX  23, 

                0675468465.                                                                                                                              Kilosa. 

EMAIL:-  sdendego@gmail.com                                                                             14 December, 2020 

 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 

FROM: The Medical Officer 

Government Hospital 

.............................................. 

.............................................. 

.............................................. 

RE: MEDICAL CERTIFICATE 

(TO BE COMPLITED BY A GOVERNMENT MEDICAL OFFICER) 

I have examined ..............................................................................  who aspires to join form one in a year 

2021 in your school as follows: 

S/No. AREA REMARKS 

01. Skin  

02. Eyes  

03. Ears  

04. Teeth  

05. Chest  

06. Spleen  

07. Abdomen  

08. Urine  

09. Tool  

10. Hb Haemoglobin  

11. Sickle Cell  

12. Asthma  

13. Pregnancy for Girls  

14. Any other Comments  

 I consider that he/she is physically not physically fit to join your school due to .......................................... 

............................................................................................................................................................ 

............................................................................................................................................................. 

Signature: ................................................. Date: ................................. Official Stamp: ............................. 
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