JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA
SHULE YA SEKONDARI YA KILIMO KILOSA
S.L.P. 145 KILOSA MOROGORO

Barua pepe: mkuukilosa2020@gmail.com

NAMBA ZA SIMU
Mkuu wa shule 0621353768 / 0717015950

Makamu Mkuu wa Shule 0715249810/ 0629914753

KuMB. NA: SSK/J/1/72021
MzAZI/MLEZI WA MWANAFUNZL ccoounierionssraessssanninnaee

S.L.Puceiincannnrannnens

JTUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA

YAH: MAAGIZO YA KU
SEKONDARI YA KILIMO YA KILOSA WILAYA YA KILOSA MKOA MOROGORO

MWAKA 2021

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA mwaka 2021 katika
imo kilosa ipo umbali wa km 26 kutoka halmashauri ya wilaya Kilosa katika

shule yetu. Shule ya sekondari ya Kili
mkoa wa Morogoro. Kuna njia mbili za usafiri zitakazo kufikisha shule ya Sekondari ya Kilimo Kilosa.

a reli ya kati). Tunashauri watakao amua kutumia njia hii kutoka

Mosi, usafiri wa gari moshi(treni y
Panda gari

Kigoma na Mwanza washuke stesheni ya kilosa. Nenda stendi ya mabasi ya wilaya ya kilosa,
zinazokwenda Dumila. Shuka kituo cha Rudewa(nauli ni tsh 3000 tu). Chukua bodaboda wakulete

kilosa sekondari( kizunguzi) na nauli ya bodaboda ni Tsh 2000 tu.

kwa watakaotumia njia inayopitia mkoa wa DODOMA washuke kituo cha

Pili, usafiri wa mabasi
o kwenda kilosa, Panda gari hiyo inayoenda kilosa halafu shuka

Dumila. Ulizia stendi ya magari yanay
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‘ k%t}JO'cha _Rudewa( r}auli ni Tsh 4000/=). Chukua bodaboda hadi shuleni.Kwa watakao tumia njia inayo
pitia Chalinze(Pwani) na mkoa wa Iringa, shuka kituo cha mabasi cha mkoa wa Morogoro(MSAMVU).

lPa:;.da1 g?ri ya kilosa kupitia Dumila na shuka kituo cha Rudewa(Nauli ni Tsh 6000) panda bodaboda
hadi shule.

Muh.u]a-wa kwanza kwa mwaka wa msomo 2021 unaanza tarehe 11/01/2021 mwanao anatakiwa
Kuripoti shuleni tarehe 09/01/2021 au tarche 10/01/2021 ili tarehe 11/01/2021 awe darasani
akihudhuria masomo.

Aidha Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995, inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara
ya Elimu Sanyansi na Teknolojia,yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye
jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare za shule

(a) (i) Aje na Suruali mbili za rangi ya damu ya mzee iwe na marinda mawili kulia na mawili kushoto
isiwe ya kubana yaani “Model” upana chini usipungue sentimeta 16. kwa watakaoshindwa kushona
nyumbani waje na fedha shuleni wataelekezwa na idara ya malezi kwa mafundi wa jirani ambapo
gharama ya suruali moja ni shilling elfu ishirini(20,000/=) tu.

(ii)Aje na Suruali mbili za kuvaa nje ya darasa rangi ya (Dark Blue) iwe na marinda mawili kulia na

mawili kushoto isiwe ya kubana yaani “Model” upana chini usipungue sentimeta 16. kwa

watakaoshindwa kushona nyumbani waje na fedha shuleni wataelekezwa na idara ya malezi kwa
mafundi wa jirani ambapo gharama ya suruali moja ni shilling elfu ishirini(20,000/=) tu.
iii) Mashati mawili au zaidi meupe ya mikono mifupi yasiyo bana au pwaya sana mwili.

iv) Viatu vyeusi vya kufunika vya kamba. Viatu vya mtindo wa magorofa au mabuti haviruhusiwi

v) Soksi nyeusi pea mbili au Zaidi.
vi) Mabuti ya mvua (gum boots).
vii) T-shirts 2 za njano (zisizo na maan

viii) Sweta la bluu lenye shingo ya V.
ix) Tai (hii inapatikana maeneo ya shule gharama yake ni shilling 5,000/=)

dishi aina ya timberland zenye shido ya duara) za kushindia.

(b) Sare ya michezo kwa shule hii ni kama ifuatavyo;
i)Bukta ya rangi ya blue au nyekundu na jezi yake inayo fanana rangi na bukta isiwe na

maandishi yoyote.
ii)Viatu vya raba (canvas shoes) na viatu vya kuchezea mpira wa miguu.

iii) Track suit ya blue au nyekundu

2.2 Mahitaji ambayo mwanafunzi inabidi aje nayo kwa matumizi yake.
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a) Tranka (sanduku la bati lenye kufuli imara kwa ajili ya kuhifadhia vitu vyake.
b)  Godoro la upana wa futi 2%. Maeneo karibu na shule yanauzwa 45000/=
¢) Mathematical set, rula, kalamu, daftari kubwa zisizopungua 15 (counter books
d) Sahani, kikombe, bakuli na kijiko.

€) Ndoo moja (lita 10) na galoni ya lita 5 ya kutunzia maji ya kunywa.

f) Shuka mbili (light blue/blue isiyokolea).

g) Blanketi moja.

h) Chandarua (ni lazima). Hii ni sehemu yenye mbu wengi.

i)  Fulana ya ndani(singlet) nyeupe mbili au Zaidi.

j)  Leso (handkerchief) na Taulo.

k) Nguo za ndani(boxer) zisipungue tatu.

N.B Nguo za nyumbani haziruhusiwi hivyo ni vyema mwanafunzi aje akiwa amevaa sare za shule.
Mitindo ya kunyoa kiduku haikubariki shuleni kwetu.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE.
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama

ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995, inazingatia miongozo yote inayotolewa na
wizara ya Elimu Sanyansi na Teknolojia,yenye dhamana ya Elimu nchini na ofisi ya Rais

TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu.
3.1 KANUNI ZA LAZIMA KUFUATWA NA WANAFUNZI WOTE SHULENI

a)
b)
c)
d)
€)
f)
g)
h)
i)
j)

3.2) MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABI

a)
b)

c)
d)

€)

f)
g)

h)

Kula chakula cha shule.

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli
Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation).
Kuwahi katika kila shughuli za shule.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingati

Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya shule.
Kuvaa sare ya shule wakati wote uwapo shule na wakati wa kusafiri kutoka na kurudi shuleni.

kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
Kutunza mali za umma kwa uaminifu na kwa uzalendo .
Heshima kwa viongozi ,wazazi ,wafanyakazi wote .wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni

jambo la lazima.

ya ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule

a kikamilifu maelekezo juu ya mazingira ndani ya shule

SHA KUFUKUZWA SHULE.

Hairusiwi kumiliki simu au line ya simu ya aina yoyote shulenl.

Wizi

Uasherati na ushoga
Ubakajt
Ulevi na ma
mirungi,kubeli na kadhalika
Kupigana au kupiga

kuharibu kwa makusudi mali yau

tumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine;

mima

Kudharau bendera ya Taifa
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i) *kuoa au kuolewa
j) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa
shule au watu;
k) Kukataa adhabu kwa makusudi
I) Kufanya au jaribio la kuua au kujiua au kutishia kujiua au kuua mwezako.
m) Kushiriki matendo ya kiharifu yanayo pelekea kuvunja sheria za nchi.
n) Kutoa lugha chafu kwa jamii kwa ujumla wake.
o) Utoro wa darasani na katika kazi za nje ya madarasa.
p) Kuvuka mto Wami unaozunguka eneo la shule. Mto huu ni hatari una mamba na viboko.
q) Kutovaa nguo za shule mwanafunzi akiwa safarini kuja shuleni au akiwa shuleni.

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa
shuleni na mwanafunzi

(a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali.Fomu hii
itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.( KIAMBATANISHO NAMBA 2)
(b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na tamko rasmi la kukubaliana sheria na

taratibu za shule.. (KIAMBATANISHO NAMBA 01)
(c) Fomu ya mwanafunzi kukiri kukubaliana na sheria,kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na

shule. (KIAMBATANISHO NAMBA 03)

HITIMISHO
ya kilimo hivyo mwanao anatakiwa awe tayari kushiriki na

kilimo.Hakikisha mzazi au mlezi umesoma

5.0
Shule vetu ni shule

kupenda masuala yanayo husiana na

kwa umakini fomu hii na kujadiliana na mwananao utayari wake katika kuzingatia

yaliyo tajwa kwenye fomu hii.
ki shughuri zingine zenye kuhamasisha Uzalendo

Utunzaji wa mazingira na kushiri
kushiriki katika vikundi mbalimbali hapa shuleni

kwa nchi yetu ni lazima ikiwemo

mfano; MALI HAI CLUB, PCCB, FEMA, SCOUT n.k

Karibu sana,

MBARAKA M. KUPELA.
MKUU WA SHULE

: L=
g KILOSH

SHULE YASET """ e a5
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KIAMBATANISHO NAMBA 01

SHULE YA SEKONDARI YA KILOSA

FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI NA KUKUBALI SHERIA NA

NAFASI YA SHULE ALIYOPEWA
Bandika picha
hapa
(yenye shati Jeupe)
TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI
A.Jina kamili la mwanafunzi
a) Jinalakwanza .........ccooooiiniiininnnnnenneiees
b) Jinalababa ..........oooiviiirriniiniiiinni e
€) JINAlauKOO...cccovvmmmnnireiininrrrei e
B. Tarehe ya kuzaliwa....... ... MWEZL «eveeennneeinnnnns mwaka .....ooeveinnns

(ambatanisha nakala ya cheti cha kuzaliwa)

D. Mwanafunzi huyu SIYO YATIMA / YATIMA ( Kama ni YATIMA BABA
AMEFARIKI AU MAMA AMEFARIKI AU WAZAZI WOTE

WAMEFARIKI.)

.........................................................................................

E Uraia: MTANZANIA / SIYO MTANZANIA
(Ambatanisha cheti cha kuzaliwa)

F. MAWASILIANO YA MZAZI AU MLEZI WA MWANAFUNZI

Namba ya SIMU L cooverernrmnrerssssesees MLEZI/MZAZI
Namba ya SIMU 2..eeeesvemreeninsnnnnssssnsssmers s MLEZI/MZAZI
Namba ya SITIU 3. . .overvvevimssnnmnsesssssmsssr s (JIRANI YAKO)
Namba ya SIMU 4. ...vvowvrrinnesesssmnssenssssssi s (AFISA
MTENDAJI MTAA/KUIIT)

...................................

............................................
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y G. Jina la shule ya Msingi UlIYOSOMA .....ooeteerrrimmmnninmnrereermmmmmnneeeees
Namba ya mtihani taifa ya darasa la saba ........ccoooormirnimnemmmmnmnmnreeeeee
Prem Namba ya mwanafunzi ...........oecevreseemsesresnnmnnensemmnnneeeeees

(Taarifa hizi zinapatikana kwa Mwalimu Mkuu wa Shule ya Msingi alipo soma
mwanafunzi, Zijazwe kwa usahihi)

2. TAARIFA YA MZAZI/MLEZI

C. Kazi ya MZAZI/MICZI.......ceeoirmerennnnrssssemssssssmssmsss s s
D. Anwaani ya Mzazi/Mlezi: SLP .....c...oeovv ENEO..cvneenireeenrursnsnnnnnseesees

E. Mawasiliano:.......coevvviviiennnnnneeneesnes S L
(Andika namba zote ulizonazo zinazopatikana muda wote)

F. Mtoto wangu ni MLEMAVU/SIYO MLEMAVU (Kama ni mlemavu taja aina ya
ULEMMAYU WAKE) v veevvveeneveesmsnsasmnssssnsssssnssmssss s s s

G.Ndugu ninaowaruhusu kumtembelea mwanafunzi huyu awapo shuleni ni ;

B) eeeeenneee e UhUSIANO . .veevrrnrnnrens

%) JPTTTU TR PO P PO PSP PP PP PP EEEL L EL LR UhUSIANO. . cuveinemnennnnens

C) eererere e UhUSIANO. .cuvvvneneneeenns

Q) erereeeae e uhusiano.....veveeeeeecnenn

O A uhusiano ......ceoeeeeenenes
(Ndugu wengine wote hadi nitoe idhini ya maandishi mimi Mzazi/Mlezi wa mwanafunzi huyu)

H.Elimu ya MZAZI/ MIEZI .o eveaneesreessnnmssree s
6

Scanned with CamScanner



KIAMBATANISHO NAMBA 02

KILOSA AGRICULTURAL SECONDARY SCHOOL

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

FORM: The Medical Officer,

..................
.........
...........................

........
...................

TO: The Headmaster,
Kilosa Agricultural Secondary School,
P. O. Box 145,

KILOSA.
RE: MEDICAL CERTIFICATE

(TO BE COMPLETED BY A GOVERNMENT MEDICAL OFFICER)
(mention three names) who wish to join

T have eXAMINEd. ... oevneruemrenamrmnsmsessnressssrsssseseres
Form I in your school as follows:-

AREA

Skin

Eyes

Ears

Teeth

Chest

Spleen

Abdomen

Urine

9. Stool

10. HB Haemoglobin
11. Inoculation against meningitis
12. Sickle cell

13. Asthma

14. Any other comments

15. Blood Group
I consider that he is physically/not p

.............................................................
.............................................................
.............................................................
.............................................................
.............................................................
.............................................................

.............................................................

®© N YR L=

.............................................................
.............................................................
.............................................................
.............................................................
.............................................................
.............................................................

.............................................................

-------------------------
....................................
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=g (KIAMBATISHO NA 3.)
TAMKO RASMI LA KUSOMA NA KUELEWA TARATIBU ZOTE ZA SHULE YA
SEKONDARI YA KILIMO KILOSA

1. MWANAFUNZI

Mimi e (Taja majina yote matatu),Nimesoma
kf’V'd makini na kuyaelewa maelekezo yote ya SHULE YA SEKONDARI YA KILIMO KILOSA kwa
hiyo nakubali kuipokea/sikubali kuipokea nafasi niliyopewa. Ninaahidi kufuata sheria na taratibu zote
za shule na kujifunza kwa bidii.

kushurutishwa na mtu kwamba

Kwa kuwa nimekubaliana na taratibu zote za shule, natamka wazi bila
hapa shuleni.

nitazifuta taratibu zote na sitakuwa sehemu ya vurugu yoyote au mgomo wowote

Tarehe. ..o T 1 TUTE U T TP TP PP PP PP P R T LR LR e

2. MZAZI/MLEZI:

Nimehakikisha mwanangu amezisoma na kuzielewa sheria za shule nanimemsisitiza katika hilo. Nakiri

kwamba tumepita kipengele kwa kipengele

...................................................

MU YANAYO MUHUSU MWANAFUNZI AMBAYO SHULE

3.MAELEZO MENGINE MUHI
ILI KUWEZA KUMSAIDIA MWANAFUNZI HUYU.

INAPASWA KUFAHAMU
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