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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA. 

 
 

SHULE  YA SEKONDARI KIMAMBA  

S.L.P 66  
KIMAMBA 

18/12/2020  

 
 

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI  

....................................................................... 

 
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIMAMBA WILAYA  

YA KILOSA MKOA WA MOROGORO MWAKA      2021 

 

1.0 UTANGULIZI 

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha I katika shule 

hii mwaka  2021 Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe  11/01/2021 

Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 

11/01/2021 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

 

2.1 SARE ZA SHULE 

(a) Sare ya shule hii ni suruali ya kitambaa chenye rangi ya damu ya mzee yenye                  

     turn up na upana wa sm16 isiyo na  mshono wa kihuni, shati jeupe lenye mikono   

      mifupi (WAVULANA) – Jozi mbili. 

➢ Sketi ya kitambaa rangi ya damu ya mzee yenye rinda moja lenye mshono wa V 

kwa mbele  IWE NDEFU KARIBU NA KUGUSA KISIGINO, Shati jeupe lenye 

mikono mifupi (WASICHANA) – jozi mbili. 

    (b) Rangi ya HIJABU (kijuba) ni lazima ifanane na sare ya shule (yaani kitambaa   

       cheupe) 

(c) Viatu vya shule ni vyeusi vya ngozi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi. 

(d) Soksi jozi mbili nyeupe zisizokuwa na picha wala maandishi. 

(e) Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wa ngozi 

(f) Sweta rangi ya damu ya mzee lifanane na rangi ya suruali/sketi kwa ajili ya  

     kujikinga na baridi wakati wa baridi. 
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(g) Madaftari makubwa (counter books 11), kalamu na mkebe. 

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria Na.25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini 

na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa 

kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na 

utapewa nakala yake baada ya kuripoti shuleni:- 

a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na 

jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. 

b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana 

na ratiba ya shule ni lazima. 

c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation) 

d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya 

kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika 

shule hii. 

f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 

h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote. 

i. Kutunza mali za shule. 

 

3.1  MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU 

       KUSIMAMISHWA SHULE 

a) Wizi. 

b) Uasherati na ushoga. 

c) Ubakaji. 

d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, 

mirungi, kubeli na kadhalika. 

e) Kupigana au kupiga. 

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

g) Kudharau Bendera ya Taifa. 

h) Kuwa mjamzito/kupata mimba. 
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i) Kuoa au kuolewa. 

j) Kutoa mimba. 

k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa 

shule au watu. 

l) Kukataa adhabu kwa makusudi. 

m) Kuwa na simu ya mkononi. 

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA  

       KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI 

a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya 

Serikali. Form hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. 

b) Form ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa 

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

c) Fomu za mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

 

 

R. J. MPALALILA 

MKUU WA SHULE 


