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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
SHULE YA SEKONDARI KISANGA

S.L.P. 21,
MIKUMI

15/12/2020

Kumb. Na: KSS/ADM/F.1/2021

" YAH: MAAGIZO YA KUJINGA NA SHULE YA SEKONDARI KISANGA WILAYA YA
KILOSA MKOA WA MOROGORO

1.0. Utangulizi
Ninayo furaha kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga na elimu ya sekondari (kidato cha
Mikumi,umbali wa takribani km 100 kutoka makao makuu ya wilaya ya Kilosa, mkoani Morogoro
Muhula wa amsomo utaanza siku ya jumatatu tarehe 11/01/2021 saa 1:30 asubuhi. Hivyo wanafunzi
wa hosteli waripoti siku ya jumapili tareche 10/01/2021 saa 10:30 jioni. Kwa sababu yoyote ile,
hakuna mwanafunzi atakayepokelewa baada ya kipindi cha siku kumi na nne (14) kuanzia tarche
11/01/2021
2.0.Mambo muhimu ya kuzingatia
Mwanafunzi unahihitaji kuwa na vitu vifuatavyo ili upokelewe shuleni
2.1.Sare za shule
a) Mvulana
1) Suruali mbili za aina ya ‘Kitambaa kilichoam,batanishwa’ zenye mifuko mitatu (
isiyo ya kubandika).ziwe za heshima, siyo za kubana au ‘modo’ vinginevyo
hazitakubalika. ( kitambaa kinapatikana shuleni) *
i) Mashati mawili meupe ya tetron (tomato) yenye mikono mifupi
T-shirt 1 ya bluu yenye nembo va shule — Inapatikana shuleni kwa sh 8000/=
Viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi na vinavyofungwa kwa gidamu/kamba
b) Msichana :
i) Sketi mbili za aina na rangi ya kitambaa kilichoambatanishwa mshono aina ya linda box na
uerfu usiopungua inchi 2 chini ya magoti ( Kitambaa kinapatikana shule)
i) Mashati mawili meupe ya tetron (Tomato) yenye mikono mifupi
iti) T-shirt 1 ya bluu yenye nembo ya shule — Inapatikana shuleni kwa Tsh 8,000/=
iv) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi aina ya ‘simpo za wanafunzi”
¢) Wavulana na wasichana

2.2 . Tai ndefu iliyoshonwa kwa kitambaa cha rangi ya suruali/sketi ya shule
2.3. Soksi jozi mbili ziwe rangi nyeupe kwa wasichana na nyeusi kwa wavulana)
2.4 Sweta maalumu yenye nembo ya shule — inapatikana hapa shuleni kwa sh. 18,000/=

2.5 Vifaa vya darasani : mkebe wa Hisabati (mathematical Set), madaftari makubwa (counter books) 12,
kalamu ya wino (pen) bluw/nyeusi, faili (file cover) 1, na begi (mfuko wa kubebea madaftari)

2.6 Vifaa vya usafi: Jembe lenye mpini, fyekeo an panga, ndoo ndogo 1,na ufagio wa chelewa
2.7 Mavazi ya michezo : raba, socks, jexi rangi nyeupe (kwa wasichana) na rangi ya kijani kwa wavulana)



2.8 Nembo ya kubandika kwenye mfuko mfuko wa shati ya shule — zinapatikana shuleni kwa sh 4000 kila
moja.
2.9 Saa ya mkononi
2.10. Angalizo: vifaa vyote hivi ni lazima na vitahakikiwa siku ya kuripoti shuleni.atakayepungukiwa
kifaa hata kimoja hatapokelewa
3.0 Wanafunzi wa Hosteli (Hostelers)
Shule inazo nafasi chache sana kwa wanafunzi ambao kwa hiari yao wenyewe nay a wazazi wao huamua
kuishi shuleni (hosteli). Wanafunzi hawa hupata huduma ya kulala, chakula ( asubuhi,mchana na jioni),
kujisomea muda wa ziada pamoja na malezi . Hivyo ili kumudu gharama za ununuzi wa vyakula
maandalizi yake wapishi, kuni,umeme walezi (mairon na patron) n.k kila mzazi wa mwanafunzi wa
hosteli atachangia Tsh 600,000/= kwa mwaka. Fedha hiiyote inaweza kulipwa shuleni kwa mkupuo au
kwa awamu. (Yaai January 200,000/= april 100,000/=, julai 200,000/= na sept. 100,000/=
N;B Kiasi chochote cha fedha kilicho chini ya viwango hivi hakitapokelewa.
Aidha , pamoja na mahitaji ya jumla kwa wanafunzi wote, mwanafunzi wa hosteli utapaswa kuja na vifaa
vifuatavyo kwa ajili ya matumizi binafsi

e  Godoro futi 21/2 x6

Sanduku fa chumna (Tranka ) lenye kufufi.
Shuka mbili na blanketi 1. (shuka rangi ya blue bahari)
Nguo za kushindia (suruali 2 au sketi rangi nyeusi, T-shirt 2 za rangi ya bluu zenye nembo)
Tarck suit nyeusi yenye mistari myeupe pembeni
Vyombo vya chakula: kikombe, kijiko, sahani, bakuli
Vifaa vya usafi : ndala , (kandambili), sabuni mswaki,dawa ya mswaki, mafuta va kupakaa,
kitana , taulo/kipande 1 cha khanga ( kwa wasichana)
e Tochi yenye betri
» Muhimu: Maombi ya nafasi ya hosteli yafanyike kwa kuwasiliana na mkuu wa shule
mapema kabla ya shule kufunguliwa. Simu ya mkuu wa shule ni 0787 232507
3.0 Utaratibu wa malipo
Malipo yote kwa ajili ya chakula yafanyike kwa mhasibu ambaye atakupatia risiti/stakabadhi. NB: Usitoe
fedha yoyote kwa mtu yeyote bila kupewa risiti

4.0 Hitimisho
Nakupongeza tena kwa kuchaguliwa kwako nikiamini kuwa utatumia nafasi hii uliyopata kusoma kwa
bidii na kuwa mfano wa kuigwa kwa tabia na mwenendo mzuri ili hatiinaye ufikie malengo yako kwa
manufaa yako na Taifa kwa ujumla.
Mwisho, nimekuwekea viambatanisho vifuatavyo
e Kiambatisho Na 1. Sheria na taratibu muhimu za shule tafadhari zisome na kuzielewa ili ziwe
dira ya maisha yako ya nanafunzi hapa shuleni
* Kiambatisho Na 2 - fomu ya usajili na tamko la utii wa sheria. Fomu hii uijaze wewe mwenyewe
pamoja na mazazi /mlezi wako kwa usahihi
¢ Kiambatisho Na 3. Medical Examination form. Unatakiwa kuipeleka kwa daktari wa kituo cha
tiba kinachotambuliwa na serikali ili akupime na kukujazia fomu hii.
NB: Viambatisho Na. III. Viwasilishwe kwa mkuu wa shule siku utakaporip[oti shuleni vikiwa
vimejazwa na wahusika kwa usahihi
Nakutakia maandalizi mema na karibu sana shule ya sekondari Lisanga!
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Kiambatisho Na I
OFISI YA RAIS- TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI KISANGA, S.L.P. 21, MIKUMI.
SHERTA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na
kama ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia
miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana
ya elimu nchini na Ofisi va Rais-TAMISEMI venyve jukumu la usimamizi na uendeshaji
elimu. Hivyo mwanafunzi unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-

1.

2.

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii
kwa ujumla ni jambo la lazima;

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na
ratiba ya shule ni lazima;

- Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)-kwa wanafunzi

o

©® o

wa hosteli.

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopews;

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo
ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;
Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa;

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na

Kutunza mali za umma.

Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule:

ol ol ol

©®Now

Wizi.

Uasherati na ushoga.

Ubakaji.

Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine,
mirungi, kuberi, ugoro,sigara na kadhalika.

Kupigana au kupiga.

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

Kudharau bendera ya Taifa.

Kuwa mjamzito au kusababisha mimba.

Kuoa au kuolewa.

10.Kutoa mimba.

10.Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa
shule au watu.

11. Kukataa adhabu kwa makusudi.

12. Kuwa na simu ya mkononi ukiwa shuleni.

Nakutakia utekelezaji mwema



Kiambatisho Na. 11
OFISI YA RAIS- TAMISEMI
SHULE YA SEKONDARI KISANGA, S.L.P. 21, MIKUMI.
FOMU YA USAJILI NA TAMKO 1A UTHL WA SHERTA

SEHEMU A: Jjazwe na Mwanafunzi:

Jing B mwWanafiinizh. s mmnmssssasrsressmsreerys Jinsia (ME/KE):...............
Tarehe v BuzallWes.  oummesroronmmseyps Mahali pa KUzahiWe. ... .o ssmssnsasnsnsnvarnnis
Diniieeeeeriiiiiiiiiiiiiniinnns Kabila:....cccoveiiiininnininnnnns

Jina la mzazi/mlezii.......c.coooiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Kazi VAKe: . oeeiieeeaaeaaaanns Namba ya L3111 LN
ANUANL «covervrrrnrnmremmsosossrasssercossosssssrssrasnsnns

Nitasoma hapa shuleni nikiwa mwanafunzi wa: (wekavema au tickpanapohusika)

1. Kutwa (Day) 2. Hostel

TAMKO: Nakiri kwamba nimesoma kwa makini sheria za shule na kuzielewa.
Nimekubali na ninaahidi kuzitii kwa manufaa yangu, ya shule na umma kwa ujumla.

Saini ya mwanafunzi:...............ocooeiiiinnn TATENC anuss s svwmsmenss swsnmmsens &

SEHEMU B:ljazwe na Mwalimu Mkuu wa S/Msingi alikosoma mwanafunzi:
*Nathibitisha/ Sithibitishi kuwa mwanafunzi aliyetajwa hapo juu alihitimu elimu ya

msingi katika Shule ya Msingi........coocoiiiiininnnnnnnnnn. Mwaka............... na alifanya
mtihani wa Taifa kwa Namba........c.cooeeiiiiiiiiiiiiiie. Aidha, kwa ninavyofahamu,

tabia yake ni *nzuri/ wastani/mbaya. (*Futa isiyohusika).

Jina 1a MWLMKUU o+ oveeeee e eeaeenennenns Saini:........ s

Mhuri:
SEHEMU C: Ijazwe na Mzazi/Mlezi:
Mimi NAUgu. oo nakiri kwamba nimesoma kwa
makini sheria za shulena maelekezo yotekama yalivyoandikwa katika barua yenye
Kumb. Na: KSS/ADM/F.1/2021 ya tarehe 15/12/2018.
Nimekubali na ninaahidi kwamba nitashirikiana na uongozi wa shule kuhakikisha
kuwa mwanangu (Jing).........c.coiiiiiiiiiiiii e anafuata sheria za shule
na anasoma kwa bidii. Pia mtahaiﬁklsha mwanangu anapata mahitaji yote ya
shulekwa wakati. Aidha, kama mzazi/ mlezi, ninatambua kuwa elimu ni haki va
msingi ya mtoto hivyo ni wajibu wangu kuhakikisha mwanangu anahudhuria shule
kila siku na kupataelimu kwa manufaa yake na Taifa kwa ujumlia.

.
SN e eveieirecreinreeereaaanaas Mzazi / MIEZI: eiriiiiiriiiiiii e ecerr et raaaaeanas



Kiambatisho Na. I11
THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
KILOSA DISTRICT COUNCIL

TO THE MEDICAL OFFICER,
Kindly examine the below named student and record the results in this form.

NAME OF STUDENT: ..o AGE...................
A MEDICAL HISTORY:
YES NO

Tuberculosis

Asthma

Heart disease

Jaundice

Peptic ulcers

Epilepsy

Diabetes mellitus

Kidney problem

Anaemia

Neurosis

B. PHYSICAL EXAMINATION:

Respiratory system ~...__._..........
Cardiovascular SyStem -............................................. ..
Gastrointestinal SYSteIm ~.....................
Urinary SYSEeI = ... R
Reproductive system - ...
BNBI R, o e oy o sy 5 S TSRS § 558 AR s o s o e et st
L0 0 it s s s s S S L A ek e e s PSS 0 St et
ENT-

C. INVESTIGATION:
1. Blood -HB

I have examined the above student and considered that he/she is physically and mentally fit/ unfit for further
stadies.



