

OFISI YA RAIS  
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA



Phone: 0714 907 572  
0755 566 257

SHULE YA SEKONDARI KITETE,  
S.L.P 662,  
**MOROGORO.**

KUMB. NA. KSS/ED/JOIN/2021

JINA LA MWANAFUNZI .....

S.L.P .....

**YAH: MAAGIZO KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KITETE WILAYA YA  
KILOSA MKOA WA MOROGORO MWAKA 2021**

**1.0. UTANGULIZI:**

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule ya Sekondari Kitete ipo umbali wa km7, kutoka mji wa Dumila nauli Tshs. 1,000/=. Muhula wa kuanza masomo unanza tarehe **11/01/2021** unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe **11/01/2020** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **18/01/2020** ndani ya siku saba (7).

**2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.**

2.1. Sare ya shule ni suruali mbili (2) iwe na linda mbili isiwe modo rangi ya kijani kibichi (**Green forest**) na shati mbili (2) za rangi nyeupe tetron mikono mifupi na soksi jozi mbili nyeusi kwa wavulana na kwa wasichana sketi mbili (2) ivuke magoti angalau nchi nane, rangi ya kijani kibichi (**Green forest**) na shati nyeupe ya mikono mifupi na soksi nyeupe jozi mbili kwa wasichana. Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino vya kufunga. Kwa wavulana mkanda mweusi ya ngozi.

a. Rangi ya hijabu ni nyeupe inayofunika hadi tumboni.

b. Sare ya michezo kwa shule hii ni .....

- Wavulana Tishirt mbili (2) rangi ya blue na track ya blue
- Wasichana Tishirt mbili (2) rangi ya blue na track ya blue.

- i. Kupata mimba au kushawishi kutoa mimba
- j. Kutoa mimba au kushawishi kutoa mimba
- k. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
- l. Kukataa adhabu kwa makusudi
- m. Kuwa na simu ya mkononi
- n. Kupiga au kupigana shuleni na mitaani

4.0 **Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa na mwanafunzi shuleni.**

- a. Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospital ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shule.
- b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi /mkataba wa kutoshiriki katika migomo fujo na makosa ya jinai form hii nayo utakabidhi kwa Mkuu wa shule.
- c. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

5.0 Tafadhari soma kwa makini maelekezo / maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu **KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.**

*M. Madamba*  
.....  
**MARIAM MADAMBA**  
**MKUU WA SHULE**

**THE HEAD MISTRESS**  
**KITETE SEC. SCHOOL**  
**P.O. BOX 62**  
**MAROGORO**

- 2.2. Daftari kumi (10 counter book) kalamu za kutosha na mkebe wa hesabu.
- 2.3. Chakula cha wanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda na kurudi pamoja na matibabu ni gharama za mzazi (mzazi mnunulie mwanao baiskeli).

**2.4. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII NI:-**

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu No. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria No. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu chini ya Ofisi ya Rais, Tamisemi, Utumishi na Utawala bora yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.

**Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.**

- a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
- e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.
- f. Kutunza usafi wa mwili na malazi na mazingira ya shule
- g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa
- h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i. Kutunza mali za Umma.

**3.0. Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ufukuzwe shule**

- a. Wizi wa aina yeyote ile
- b. Uasherati, ubakaji na ushoga
- c. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
- d. Uvutaji sigara na bangi
- e. Makosa ya jinai
- f. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma
- g. Kudharau Bendera ya Taifa
- h. Kuoa au kuolewa

KIAMBATANISHO A: FOMU YA KUMWANDIKISHA MWANAFUNZI SHULENI  
OFISI YA RAIS  
UTUMISHI, TAMISEMI NA UTAWALA BORA  
SHULE YA SEKONDARI KITETE  
(Jaza fomu hii kwa uangalifu)

Picha ya  
Mwanafunzi

1. Jina kamili la Mwanafunzi \_\_\_\_\_
2. Tarehe ya kuzaliwa \_\_\_\_\_ Wilaya \_\_\_\_\_
3. Kabila \_\_\_\_\_ Uraia \_\_\_\_\_ Dini \_\_\_\_\_
4. Jina la Mzazi \_\_\_\_\_  
Anwani ya Mzazi \_\_\_\_\_  
Kazi ya Mzazi \_\_\_\_\_ Simu na \_\_\_\_\_

(Sehemu hii ijazwe na wanafunzi ambao hawakai na wazazi wao YAANI YATIMA)

5. a. Jina la Mlezi \_\_\_\_\_  
b. Uhusiano kati ya Mlezi na Mwanafunzi \_\_\_\_\_  
c. Kazi ya Mlezi \_\_\_\_\_ Simu No. \_\_\_\_\_  
d. Anwani ya Mlezi \_\_\_\_\_
6. Shule atokayo mwanafunzi \_\_\_\_\_
7. Wakati wa likizo mwanafunzi atakwenda wapi? \_\_\_\_\_
8. Maelezo ya mwanafunzi \_\_\_\_\_
9. Ujuzi (Stadi) mwingine \_\_\_\_\_
10. Saini ya mwanafunzi \_\_\_\_\_

KIAMBATANISHO B: FOMU YA KUMWANDIKISHA MWANAFUNZI SHULENI

OFISI YA RAIS  
UTUMISHI, TAMISEMI NA UTAWALA BORA  
SHULE YA SEKONDARI KITETE

Mimi \_\_\_\_\_ Msichana /Mvulana  
Ninakubali kuingia kidato cha \_\_\_\_\_ katika shule ya Sekondari  
KITETE.

Kama mwanafunzi wa kutwa tarehe \_\_\_\_\_ nitafika shuleni bila  
kuchelewa.

Nitatii sheria za shule na nitaishi maisha mazuri. Nitakuwa mwanafunzi mwenye  
bidii katika masomo na kazi za kujitegemea, nitalazimika kulipa uharibifu  
wowote uwe ni majengo, vitabu na vitu vyote nitakavyoharibu nikiwa shuleni.  
Sahihi ya mwanafunzi \_\_\_\_\_ tarehe \_\_\_\_\_

SEHEMU YA MZAZI/MLEZI: Mimi \_\_\_\_\_ ninakubali  
mtoto wangu \_\_\_\_\_ asome katika shule ya  
sekondari Kitete kuanzia tarehe \_\_\_\_\_  
Ninahaidi kumpatia vitu vyote anavyotakiwa kuwa navyo shuleni kama  
ilivyotajwa katika barua.

Ninakupakikishia kwamba nitamwonya mtoto wangu kutii sheria za shule na  
kuishi maisha mazuri na kuwa na bidii kwenye masomo na kazi za kujitegemea.

Ninakubali kuwa mtoto wangu amekubaliwa kuingia katika shule ya Sekondari  
KITETE kama mwanafunzi wa kutwa. Hivyo muda wa mwanafunzi kuwa shuleni ni  
saa 1 asubuhi hadi saa 9 mchana, na nitawajibika kwa malezi ya ziada kwa  
muda ambao si wa masomo na siku za mapumziko.

Anwani yangu ya kudumu ni:-  
\_\_\_\_\_  
\_\_\_\_\_

Sahihi \_\_\_\_\_ tarehe \_\_\_\_\_

APPENDIX C: MEDICAL EXAMINATION FORM

KITETE SECONDARY SCHOOL,  
P.O.BOX 662,  
MOROGORO.

Date \_\_\_\_\_/20\_\_\_\_

PART A:

Mr./Miss \_\_\_\_\_

Please examine the above named student as to his/her physical and mental fitness for full time student in this school. The examination should include the following categories:-

1. Haemoglobin \_\_\_\_\_
2. P.V bleeding \_\_\_\_\_
3. Sight \_\_\_\_\_
4. Blood pressure \_\_\_\_\_
5. Urine for sugar \_\_\_\_\_
6. Stool for routine examination \_\_\_\_\_
7. Pregnancy test \_\_\_\_\_
8. Skin diseases \_\_\_\_\_
9. Leprosy \_\_\_\_\_
10. Any deformity \_\_\_\_\_
11. Epilepsy \_\_\_\_\_
12. Pulmonary tuberculosis \_\_\_\_\_
13. Neurosis \_\_\_\_\_
14. Venereal diseases \_\_\_\_\_
15. Other serious diseases \_\_\_\_\_

PART B.

(To be completed by a Government Medical Officer)

1. I have examined the above named student and consider that he/she is Physically fit/unfit and mentally fit/unfit for a full time schooling.
2. Other Comments \_\_\_\_\_
3. Date \_\_\_\_\_ Signature \_\_\_\_\_  
Station \_\_\_\_\_ Designation \_\_\_\_\_  
Official stamp \_\_\_\_\_

THE HEAD OF THE SCHOOL  
KITETE (P.O. BOX 662)  
MOROGORO