OFISI YA RAIS
UTUMISHI, TAMISEMI NA UTAWALA BORA

SHULE YA SEKONDARI KUTUKUTU,
S.L.P. 68,
KILOSA.

KUMB. NA
JINA LA MWANAFUNZI

S.L.P.

YAH: MAAGIZO KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KUTUKUTU WILAYA YA KILOSA MKOA WA
MOROGORO MWAKA 2020.

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza shule ya sekondari
Kutukutu mwaka 2021. Shule ya sekondari Kutukutu ipo umbali wa Km 3, Kusini mwa
Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa usafiri wa kutoka stendi ya Uhindini unapatikana nauli ni
T.Shs. 2000/= kwa kutumia Pikipiki.

Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021, mwanafunzi anatakiwa kufika shule
tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 22/01/2021 ndani ya wiki mbili
siku (14) baada ya tarehe ya kuripoti shuleni.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia:

2.1 (@)  Sare ya shule ni suruali mbili (2) za rangi nyeusi upana wa miguu iwe nchi kumi na sita
(16) na shati mbili (2) za rangi nyeupe tetroni mikono mifupi kwa wavulana, kitambaa
kimeambatanishwa kwenye fomu hii.

(b)  Sare ya shule kwa wasichana ni sketi mbili za rangi nyeusi zenye malinda nane (8)
mbele manne (4) na nyuma manne (4) na Belti yake iwe nchi moja na nusu (1 %) upana
wake na iwe ndefu karibu na kifundo cha mguu.

(c)  Wasichana wanaovaa nusu kanzu
% Suruali iwe pana isiyoshika mwili
% Shati ya nusu kanzu yenye mikono mirefu na yenye urefu unaofika magotini.

(d)  Hijabu
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2.2

3.0

% Iwe pana ndefu yenye kufunika mikono

% Rangi ya Hijabu iwe nyeupe inayofanana na shati ya shule
(e)  Tishetiya shule kwa wavulana na wasichana
(f) Nguo za michezo/sare ya michezo

% Wavulana

% Wasichana

NB: Tisheti ya shule ni sare ya shule kama zilivyo sare zingine ni lazima kila mwanafunzi
Awe nayo.

Daftari tisa (09) counter book, Mkebe wa Hesabu na peni mbili (2) na daftari tisa (09) ndogo za

msomi.

% Chakula cha mchana cha wanafunzi, wazazi wanachangia kupitia kamati ya wazazi
waliochaguliwa kupitia vikao vya wazazi shuleni.

% Anatakiwa kuja na picha (4) za pasipoti size

% Kila mwanafunzi anatakiwa kuja na mche wa mti mmoja wa matunda uliooteshwa
kwenye kiriba chake uliokuwa na Afya.

% Mzazi aje na kitambulisho cha NIDA (Kitambulisho cha Taifa) au namba ya
kitambulisho cha (NIDA).

% Mwanafunzi Aje na kopi ya cheti cha kuzaliwa.

Sheria na kanuni muhimu za shule hii ni:-

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu No. 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria No. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya ELimu Teknolojia na inazingatia miongozo yote inayotolewa na
Wizara ya Elimu Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu chini ya Ofisi ya
Rais Utumishi Tamisemi na utawala bora yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na

utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima.

b. Mahudurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule
ni lazima.

C. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).

d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na

nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii.

f. Kutunza usafi wa mwili na malazi na mazingira ya shule.
g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
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h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
i. Kutunza mali za Umma

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ufukuzwe shule.
Wizi wa aina yeyote ile.

Uasherati, ubakaji na ushoga

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya

Uvutaji sigara na bangi

Makosa ya jinai

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Kudharau Bendera ya Taifa

Kuoa au kuolewa

Kupata mimba au kushawishi kutoa mimba

Kutoa mimba au kushawishi kutoa mimba

Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani au usalama wa shule au watu.
Kukataa adhabu kwa makusudi

Kuwa na simu ya mkononi.
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4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa na wanafunzi shuleni
a. Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali.
Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shule.

b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai, form hii nayo utaikabidhi kwa mkuu wa shule.

C. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na shuria, kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.

5.0 Tafadhari soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu KARIBU
SANA KATIKA SHULE HII.
HAMIDU. S. ULAITI

MKUU WA SHULE

KIAMBATANISHO A: FOMU YA KUMWANDIKISHA MWANAFUNZ| SHULENI
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SHULE YA SEKONDARI KUTUKUTU
(Jaza fomu hii kwa uangalifu)

Jina kamili la Mwanafunzi

Tarehe ya kuzaliwa
Kabila

Picha ya
Mwanafunzi

Wilaya

Uraia

Dini

Jina la Mzazi

Anwani ya Mzazi

Kazi ya Mzazi

Simu na

(Sehemu hii ijazwe na wanafunzi ambao hawakai na wazazi wao YAANI YATIMA)

(a)
(b)
(c)
(d)

Shule atokayo mwanafunzi
Wakati wa likizo mwanafunzi atakwenda wapi?

Maelezo ya mwanafunzi

Jina la Mlezi

Uhusiano kati ya Mlezi na Mwanafunzi

Kazi ya Mlezi

Simu No.

Anwani ya Mlezi

Ujuzi (Stadi) mwingine

Saini ya mwanafunzi
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