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KILOSA.
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATOCHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI
MAZINYUNGU WILAYANI KILOSA MKOANI MOROGORO MWAKA 2021.

1.0 UTANGULIZI:

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza ka
Shule ya Sekondari Mazinyungu Mwaka 2021. Shule ipo umbali wa km 2 kutoka

tika

Mamlaka ya mji mdogo wa Kilosa.

kidato cha kwanza litaanza rasmi siku ya Jumatatu
Asubuhi hadi saa 7:00 Mchana, tayari kwa kuanza
umatatu tarehe 11/01/2021. Mwisho wa kuripoti

Zoezi la usajili kwa wanafunzi wa
tarehe 04/01/2021 kuanzia saa 2:00
masomo ya Mhula wa kwanza siku ya |

ni tarehe 15/1/2021.
2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:

2.1 SARE ZA WANAFUNZL

WAVULANA
u bahari iliyoiva) marinda manne

Suruali 2 mpya, rangi ilionyeshwa katika kitambaa ( blu
mifuko miwili ya mbele ya kawaida

madogo mbele ambapo kushoto mawili na kulia mawili,
kushoto mmoja na kulia mmoja, mfuko mmoja wa nyuma kulia,iwe siyo ya kubana yenye
) na upana wa suruall

luksi za kawaida ( siyo pana ) na pindo kubwa la nje miguuni (turn up

kwa chini iwe kuanzia 15 hadi 16 Inchi.



Mas.hatl mapya mawili marefu kwenda chini yenye kola , mikono mifupi, mfuk e
,yasiyobana na liwe na alama ya kidato cha kwanza begani. ' 0 mmoja

Viatu vipya vyeusi vya ngozi, kisigino kifupi na soksi nyeupe fupi zisizo na pambo lolote
Sweta jipya lenye mikono mirefu na rangi inayofanana na sketi au suruali ya shule

WASICHANA
Sketi mpya 2, rangi iliyoonyeshwa katika kitambaa (bluu bahari - iliyoiva).

ll;/larinda bf)ksi mawili makubwa 1 mbele katikati na 1 nyuma kisha marinda 3 ya kawaida
aada ya rinda kubwa mbele na nyuma kushoto na kulia, fika shuleni kwa mfano zaidi.

Mashati mawili, marefu yenye kola, mikono mifupi , mfuko mmoja na yasiyobana fika

shuleni kwa mfano.

Swel.:a lenye mikono mirefu na rangi inayofanana na sketi au suruali ya shule
( ukipenda). Hata hivyo wasichana wa kiislamu wanaruhusiwa kuvaa hijabu badala ya

shati kwa wanaoishi misingi hiyo.Hijabu husika iwe yenye nusu kanzu na si vinginevyo.

NB: siku ya Jumatano na ljumaa wanafunzi huvaa tsheti ya dark bluu yenye nembo ya
shule, aidha shati huvaliwa na tai ambapo upatikanaji wa tai na tsheti huratibiwa na idara

ya Malezi na nidhamu.
Inasisitizwa sana utaratibu wa sare kufuatwa, Kinyume na maagizo hayo, mwanao
atarudishwa ili umshonee sare nyingine. Kama fomu hii inavyoagiza rangi na vipimo vyake.

SARE ZA MICHEZO:
Mwanafunzi anatakiwa kuwa na jezi za michezo zenye rangi ya bluu kwa kujinunulia
mwenyewe kwa ajili ya siku za michezo hapa Shuleni.

NGIRA:

2.2 VIFAA VYA DARASANI NA USAFI WA MAZI
bwa 12, kalamu za kutosha, Rula moja

Mwanafunzi anatakiwa kuja shuleni na Daftari ku
kubwa, Penseli na Mkebe wa Hesabu mmoja.
Kila Mwanafunzi aje na Jembe 1 na mpini wake, fyekeo 1, n
uliofungwa kwenye mti wake., kwa ajili ya shughuli za usafi wa mazingira ya Shule.

2.3 CHAKULA CHA WANAFUNZL:
Shule hii hutoa chakula cha mchana ili kumwezesha mwanafunzi kumudu masomo yake
vyema kwa kushirikiana na mzazi/mlezi.

la cha muhula mmoja:

Mwanafunzi anatakiwa kuja na yafuatayo kwa ajili ya chaku
Mchele Kg 12. Ambapo atakula wali mara mbili kwa wiki.

a mfagio wa nje aina ya Chelewa

1)

2) Maharage Kg 5. Kwa ajili ya wali na makande.

3) Pesa tasilimu Tsh. 5,000. Kwa ajili ya wapishi, mafuta, viungo na uendeshaji.
4) Chenga za mahindi kg 15.

ftj-"



2.4 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu na 25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya Mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote
inayotolewa na wizara ya Elimu Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya elimu nchini na
ofisi ya Rais ~-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. (
Aidha unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:

a)
b)

c)
d)

e)

f)

g)
h)
i)

Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wenzako na jamii

inayokuzunguka kwa ujumla.
Mahudhurio mazuri kwa kila Shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya

Shule.
Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation).

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani

na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
Kutunza usafi wa mwili, mavazi, na mazingira ya Shule.

Kuvaa sare za Shule wakati wote unapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote na

Kutunza mali za umma.

2.5 MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

Y1 W e

N o

8.
I

10.Kupata mimba, kutoa mimba au k

11.Kutoroka shule kabla ya wakati.
12. Kuchelewa na kutoripoti au kuwahi kufung
13. Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au

Wizi.
Uasherati, ubakaji, ushoga, na kujihusisha na mahusiano ya kimapenzi.

Ulevi wa aina yoyote.
Uvutaji wa sigara, matumizi ya madawa ya kulevya na matumizi ya mirungi.

Makosa ya jinai (mwanafunzi akithibitika kutenda kosa la jinai, kuhukumiwa
kifungo).
Kupiga au kupigana.

unza mali ya umma (mfano kuninginia

. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma/kutot

kwenye grill kuvunja madawati, kuchora kuta, kupoteza mali alizokabidhiwa mfano
slesha, majembe, madumu nk.

Kudharau mbendera ya Taifa.

Kuoa au kuolewa.
usababisha mimba ndani na nje ya shule.

a Shule.
kuvuruga amani na usalama wa watu.

14. Kukataa adhabu kwa makusudi.

15. Kukaa chaka/porini.
16.Kuchora michoro kwenye kuta za majengo na kuandika matusl.



2.6 MAKOSA YAFUATAYO YATASABABISHA MWANAFUNZI KUPEWA ADHABU KALI
Mfano wa adhabu kali inaweza kuwa viboko visivyozidi vinne (4), kazi za mazingira na
kusimamishwa Shule na marudio ya makosa yatasababisha mwanafunzi kuachishwa

masomo kwa makosa yafuatayo;

1. Kutovaa mavazi rasmi ya Shule.
Mwanafunzi ni lazima awe katika mavazi rasmi ya Shule muda wote awapo Shuleni.

a) Sikuza masomo tangu asubuhi hadi mwisho wa vipindi vya masomo.
b) Wakati wote wa kushiriki katika shughuli mbalimbali za kishule kama
mikutano, matibabu, safari, michezo, remedial/masomo ya jioni.
kujipamba akiwa shuleni kama kupaka wanja, hina, manukato, kuvaa hereni,
kutinda nyusi, kupaka kucha rangi, kujichubua nk.
3. kunyoa KIPARA, kuvaa nguo zenye mtindo wa LEGEZA na mitindo mingine ya
kihuni. Wanafunzi wa kiume hawaruhusiwi kufuga ndevu, kadhalika na mwanafunzi

wa kike haruhusiwi kusuka.
kutumia dawa za kubadili nywele au kubadili rangi ya ngozi.

kuvaa nguo zisizokuwa na heshima.
Kwenda nyumbani kwa mwalimu/mtumishi bila ruhusa ya utawal wa Shule.

Kuandika katika vitabu vya shule, kuta, madawati,viti, meza na ubao wa kufundishia

bila kuwa na kibali.

Kutumia lugha ya matusi shuleni.
Kutoshiriki katika kazi za mikono shuleni (tatizo la kiafya liwasilishwe.kwa mkuu

Y @

wa shule likiwa na uthibitisho wa daktari).
10.Kutohudhuria vipindi na masomo ya dini yake.
11.Kutotii viongozi wa ngazi mbalimbali.

12.Kutoishi na kushirikiana kidugu.

13.Kufanya biashara katika eneo la shule bila kibali.
14.Kuonekana katika nyumba za wageni (Guest House) na nyumba za starehe kama

vilabu vya Pombe.
2.7 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASHWA KUKAMILISHWA.

a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga wa Hospital ya Serikali.

Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti Shuleni.
b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki

katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
¢) Fomu ya mzazi kikiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine

yatakayotoleawa na Shule.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

Ngamba M. Manegese,
/"m\
MKUU WA SHULE/ZS5 DN

0658-240086 5‘/




HATI YA UTII WA SHERIA ZA SHULE

SEHEMU A” (IJAZWE NA MZAZI /MLEZI).

Mimi Bwana/ Bibi/Bi.......cccouonneniriiininens

Mzazi /MIEZI Wa ..oveieienr i
Nimesoma kwa makini sheria za Shule kama zilivyoandikwa katika barua hiii yenye Kumb.

Na. MSS/JOIN/VOL.11/2020 ya tarehe.......cccouvuvencs
Ninazikubali sheria hizo na nitashirikiana na uongozi wa Shule kuona kuwa

MWaNANEU..cccnmimnsmmmsisniins e anazifuata kwa manufaa yake na kwa manufaa ya

umma.

SEHEMU B” (IJAZWE NA MWANAFUNZI).

Mtoto wa Bwana/Bibi/Bi.....cniisn i
Mbele ya Baba/Mama/mIEzZi.....cummmeesnmmmumssssisniissssens s

Ninakiri kwamba nimesoma kwa makini sheri za Shule kama zilivyoandikwa katika barua

hii yenye Kumb. Na. MSS/JOIN/VOL.II/ eviivirirrinrranne yatarehe....oienneien
Ninakubali sheria hizo nitazifuata na kuzitii kuwa ninaelimishwa na umma kwa manufaa

yangu na manufaa ya umma.

SAHIHI YA MWANAFUNZI SAHIHI YA MZAZI/MLEZI
TAREHE.....ccccimmmmiensniennnnne TAREHE.....cccooviniiiiianns

(Hati hii ijazwe kisha irudishwe kwa Mkuu wa Shule)



THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

PRESIDENT'S OFFICE
REGIONAL ADMNISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
KILOSA DISTRICT COUNCIL

FORM NUMBER 1.

TO THE MEDICAL OFFICER

RE: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION TO: AT gt s v s b s 65 SO avais
Please examine the above named pupil and give us the report regarding his/her suitability for undertaking secondary
School students.

T BIOOEY st ims S 5 o TR o S Mmoo oot s o e s e
2S00 i e cuicman sna covanengs srmes s ous saes sns s SRt St re s mmen nen e passa s e ees Svpmry e tE S

B T B TSt .. it e et e et
A.SYPRINIS TESE... oottt et et e e e e e e e
S.Urine Examination..........................

BBV TOSL. . convumusmvmmns sevs i ss S5 S A T uToRa s v 0% o S48 o RN AT S e s
FLORESETSE. .. i i vasw vaueuiurss v siaitesvin 460 vEsssvan B o34 e G ATE ST o R4 OV T i e e o
BLEAIS TOSL.....ccoimiinsiiiviiansin v iivessmaios sbumadossissswassrvontisiiune sestss sesionwins sasanssslvssives i
e o =T o T OO PO
JOADAOMEN... e vvviievrandorn sensesmns inrsesinspagassions sansssash ssuisss sassonaseve isnsamsassnisssasassnasses e

11.Pregnancy......................
ANY ADDITIONAL INFORMA

TION:eg. Physical defect or impairment and family diseases.............cooeiviin o
| Certify that ,the above pupil is suitable/ unsuitable for Secondary School students.|f unsuitable give reasona,
veerenee.. Signature... .

Name of the Medical officer
Official Stamp:
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