

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA.

SHULE YA SEKONDARI MBUMI,

Barua pepe: mbumi@gmail.com
Simu: 0719 737260/0786 401806
Kumb na. MBSS/SA/1/12

S. L. P 136
KILOSA.



TAR. ____/____/____

JINA LA MWANAFUNZI _____

YAH: MAAGIZO YA KUJUNGA NA SHULE YA SEKONDARI

MBUMI MWAKA _____

1.0 UTANGULIZI

Ninayofuraha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujungwa na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Mbuni kwa Mwaka _____ muhula wa masomo utanza tarehe _____ unatakiwa kuripoti shuleni tarehe _____ saa 1:00asubuhi bila kukosa. Mwisho wa kuripoti ni tarehe _____

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 Sare ya shule kwa wawilana

- (i) Suruali 2, rangi ya kijani kibichi, suruali inatakiwa iwe ya heshima yenye luksa za kawaida mifuko miwili ya mbele (kushoto 1 na kulia 1) na mmoja nyuma.
- (ii) Mashati mazazi unatakiwa kumnunulia mwanao mashati 2 meupe ya mikono mifupi na mfuko 1.
- (iii) Sweta mnuuveli mwanao sweta 1 la mikono mirefu na rangi ya kijani kibichi.
- (iv) Viatu vyeuzi vya Ngozi jozi vyenye kisigino kifupi na soksi jozi 2 ambazo hazina pamabo lolote. (Viatu aina ya Mabuti havitruhuswi).
- (v) Sare za michezo, bukta 1, Tshirt, Tracksuit 1, zenye rangi ya kijani ya mishiritzi ya rangi ya njano mabegani na miguuni na raba rangi yoyote jozi 1.
- (vi) Tshirt 1 yenye kola (from six) rangi ya dark blue na yenye nembo ya shule.

2.2 SARE YA SHULE KWA WASICHANA

- (I) SKETI - Mzazi unatakiwa kumshonea mwanao sketi 2, ndefu rangi ya kijani kibichi. Mshono wa rinda box (kubwa katikatika mbele na nyumba na marinda madogo madogo, Matatu kushoro na kulia. Kwa maelezo Zaidi fika shuleni.
- (II) Mzazi unatakiwa kumnunulia mwanao mashati meupe 2, yenye kola, mikono mifupi, mfuko mmoja na yasiyobana.
- (III) Hijabu (ukipenda) wanfunzi wa kisiam ambao wangependa kuvaa hijabu wanatakiwa kuvaa ya rangi nyeupe na sketi ndefu rindo box na siyo suruali.
- (IV) Viatu na soksi - viatu vyeuzi vya Ngozi jozi 2 vyenye kisigino kifupi na soksi nyeupe fupi zisto na pambo lolote. Viatu visivyo na kisigino maarufu kwa jina la vibajaji havitruhuswi.

- (V) Sare za michezo - bukra 1, Tshirt 1, Tracksuti 1 zenye rangi ya kijana na mishirizi ya njano mabegani na pembeni ya miguu (toka kiunoni kushuka chini ya miguu) NA RABA RANGI YOYOTE JOZI 1.
- (VI) Tshirt yenye kola (form six) rangi ya dark blue na yenye nembo ya shule
ANGALIZO: Sare zote za shule Pamoja na nguo za michezo zitakaguliwa siku ya kuripoti shuleni. Mwanafunzi atakaye kuja na nguo za mitumba au mshono wa sare na rangi tofauti na maelekezo haya hatapokewa kwa usajili.

3.0 VIFAA VYA KUJIFUNZA

Mwanafunzi anatakiwa kuja na daktarin kubwa 10 (counter books), kalamu za wino rangi ya bluu ay nyeusi za kutosha, kalama za risasi (penseli) za kutosha muhula mzima, daftari za kawaida 10 za Tshs 500 kwa ajili ya mazoezi ya kila wiki, mkebe wa hesabu 1 (mathematical set) na kamusi ya kiingereza (English dictionary) na fail 2 za kutunzia kumbukumbu zake.

ANGALIZO: Mzazi/Mlezi unashauriwa kumnunulia mwanao mfuko imara wa kutunzia vifaa vyake vya masomo kuepusha kuharibika hasa wakati wa mvua.

4.0 CHAKULA

Shule imeweka utaratibu wa kupata chakula cha mchana. Mzazi unapaswa kuja na vitu vifuatavyo kwa ajili ya chakula cha mwanao.

- (i) Mchele kilg 3 kwa mwezi mzima
- (ii) Maharage kilo 2 kwa mwezi mzima
- (iii) Fedha tshs 4000/= kwa kila mwezi (hii kwa ajili ya malipo ya mpishi, viungo kama chumvi n.k pia kwa ajili ya mboga za majaini na matunda.
- (iv) NB. Muhimu kumletea mwanao chakula ili kuleta ufanisi katika taaluma (mwanafunzi anaposhinda na njaa hawezi kufanya vizuri katika masomo.)

5.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1878 na kama ilivyorekebishwa na sheria Na. 10 ya mwaka 1995./ aidha. Inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya elimu chini na ofisi ya Rais- TAMISEMI yenye jukumu la usimami na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mamabo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa mandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhuria mazuri katika kila shuguli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- (c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (home preparation)
- (d) Kuwa katika kila shughuli za shule na nyingine utakazo pewa
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwep ndni na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unaotakiwa.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na kutunza mali za umma.

- (i) Kuongea lugha za matusi na zisizokuwa na maadili ni marufuku.
(j) Kuongea lugha ya kiingereza ukiwa maeneo ya shule na shughuli nyingine nje ya shule ni lazima.

6.0 MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUKUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMISHWA SHULE

- (1) Wizi (2) uasharati (3) ushoga (4) ubakaji (5) kupigana au kupiga (6) kuo au kuolewa (7) kuharibu kwa maksudi mali ya umma (8) kudharau Bendera ya Taifa (9) kuwa mjamzito au kupata mimba (10) kutoa mimba (11) kukataa adhabu kwa maksudi (12) kuwa na simu ya mkononi (13) ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika. (14) kugoma, shule au watu. 915) kutokufanya mitihani, majaribio, mazoezi ya darasani .

7.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YA KUZINGATIA

Pamoja na kanuni za shule mzazi unashauriwa kuzingatia yafuatayo:-

- (a) Kudumisha mawasiliano ya ana na uongozi wa shule ili kufuayilia mwenendo wa kitaalamu na nidhamu ya wanafunzi. Endapo litatokea tatizo la kiafya au mwanafunzi kupata msiba akiwa nyumbani mzazi unatakiwa kufika shule kutoa taarifa. Vinginevyo mwanafunzi atahesabika kubwa ni mtoro na hatua zinazostahili zitachukuliwa.
(b) Jukumu la kuasimamia mahudhuro ya mwanafunzi shuleni katika siku zote za masomo ni la mzamzi/mlezi na kuzembea kwa namna yoyote ile kutafanya mamlaka zinazohusika zichukuliwe hatua za kisheria dhidi yako.
(c) Mkanye mwanao kutotumia kuepukana na misaada ya usafiri ambayo inaweza kuathiri maendeleo yake kitaaluma na kinidhamu.
(d) Mkanye mwanao kutokutumia njia za vichocho aendapo na arudipo shuleni.

8.0 MAMBO YANAYOPASWA KUKAMILISHWA KUWASILISHWA SHULENI WAKATI WA KURIPOTI.

- (A) Medical examination form (Medical Certificate Form) ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu itakabidhiwa shuleni mara mwanafunzi atakaporipoti.
(B) Mkatiba wa kutoshiriki migomo, fujo na makosa ya jinai, mengine yatakayotolewa na shule (hati ya utii wa sheria za shule).

Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

Karibu sana katika shule hii,

Dafroza P. Victor

**Dafroza P. Victor
Mkuu Wa Shule**

**THE HEADMISTRESS
MBUMI SECONDARY SCHOOL
MIL-99A**

**THE PRIME MINISTER'S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
KILOSA DISTRICT COUNCIL**

THE HEAD MASTER,
MBUMI SECONDARY SCHOOL,
P.O. Box 136,
KILOSA.

REF. No. MBSS/REG/VOL.1/.....

TO: The Medical Officer
Government Hospital

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.

Please examine the undernamed student and complete medical certificate as to his/her Physical and mental fitness for admission as a fulltime student at Mbumi secondary school.

**RE: MEDICAL CERTIFICATE FORM.
(To be completed by a Government Medical Officer)**

I have examined who aspires to join form one in your school as follows:-

No	AREA	REMARKS
1	Skin	
2	Eyes	
3	Ears	
4	Teeth	
5	Chest	
6	Spleen	
7	Abdomen	
8	Urine	
9	Stool	
10	HB Hemoglobin	
11	In a collation against meningitis	
12	Sickle cells	
13	Asthma	
14	Pregnancy (If applicable)	

ADDITION INFORMATION:- Eg. Physical defects or impairments, infection, chronic or family diseases etc.

I certify that the above is physical fit/unfit for admission
Signature
Destination
Station
Date
Official Stamp

WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI MBUMI
S.L.P. 136, KILOSA

TAREHE

HATI YA UTII WA SHERIA ZA SHULE

SEHEMU "A": (Ijazwe na Mzazi / Mzee)

Mimi Bwana / Bani / Bani

Mzazi / Mzee wa

Nimesoma kwa makini sheria za shule kama zilivyoandikwa katika barua
Kumb. N. MBSS/SA/1/2 ya tarehe

Ninazikubali sheria hizo na nitashirikiana na uongozi wa shule kuona kuwa
mwanangu
anazifuata kwa manufaa yake na kwa manufaa ya umma.

SEHEMU "B": (Ijazwe na Mwanafunzi)

Mimi

Mtoto wa Bwana / Bani / Bani

mbele ya Baba / Mama / Mzee

Ninakiri kwamba nimesoma kwa makini sheria za shule kama zilivyoandikwa
barua Kumb. N. MBSS/SA/1/2 ya tarehe

Ninazikubali sheria hizo nitazifuata na kuzitii nikijua kuwa ninaelimishwa na
umma kwa manufaa yangu na manufaa ya umma.

.....

SAHIHI YA MWANAFUNZI

.....

SAINI YA MZAZI/MZEE

TAREHE

TAREHE

(Hati hii ijazwe kisha irudishwe kwa Mkuu wa Shule)