SHULE YA SEKONDARI MGUGU,
SLP 1568,
MOROGORO.

KUMB;Na MGSS/VOL/FUS/20.......
JINA LA MWANAFUNZI/MLEZI

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MGUGU
ILIYOPO WILAYA YA KILOSA MKOA WA MOROGORO

1.0 UTANGULIZI

Ninayo furaha kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha............. katika
shule hiimwaka ................. shule ipo umbali wa kilometa 120 toka mji wa morogoro wilaya
ya kilosa kata ya Berega.Shule ipo km 7 kutoka barabara kuu ya Morogoro -Dodoma.Panda
mabasi ya morogoro — Dodoma, shuka kituo cha njia panda ya Berega (kiyegeya ) kutoka njia
ya Dodoma shuka njiapanda ya berega (kiyegeya ),kituoni upo usafiri wa pikipiki nauli
Tsh2000/=

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.

1. Sketi 2 rangi ya damu ya mzee mshono rinda box.Sketi ziwe ndefu zifike kwenye
vifundo vya mguu ila isiburuze chini.Wanafunzi wa kiislamu wanaweza kuvaa suruali
zenye rangi sawa na sketi pamoja na kanzu nyeupe mikono mirefu (zisibane) na hijab
nyeupe zisipungue 2.

Soksi nyeusi jozi mbili

Shati nyeupe mbili mikono mifupi (tomato).

Shuka za sare 2 rangi ya bluu bahari na pink.

Blanket ,chandarua,taulo,kitenge 1,tochi au taa ya sola.

Raba za michezo rangi yeyote.

Tracksuit nyeusi ya michezo (yenye mistari myeupe pembeni).

Viatu vyeusi vya ngozi,visigino vifupi na vinavyofungwa na kamba matundu

yasipungue manne.

9. Ndoo moja na vifaa vya chakula (sahani,kijiko na kikombe).

10. Madaftari makubwa makubwa counter book 12 kuanzia quire 3 na madogo 12
(msomi),mkebe wa hesabu , kamusi ya kingereza,kikokotozi, graph paper, mathematical
table, rula, ufutio, kalamu za wino za kutosha.

11. Godoro futi 2
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12. Sweta rangi ya damu ya mzee lenye shingo ya v.

13. Sare ya ya kushindia Tshirt 2 rangi ya Kijivu au njano shingo ya duara
zisizoangaza na zisiwe na maandishi (‘aina ya Manga) na skirt 2 rangi ya dark bluu
mshono rinda box (zifike kwenye kifundo cha mguu kinyume na hapo
haitakubalika)

14. Tai damu ya mzee mistari myeupe (zitapatikana duka la shule).

15. Sanduku la bati na kufuli .

16. Hairuhusiwi kabisa kuja na nguo za nyumbani .

17. Kwa wenye shida ya kifua, waje na sweta ndefu,( poll neck) rangi inayofanana na sweta
za shule.

3.0 PAMOJA NA MAELEKEZO HAYO NAAMBATANISHA .
1. Sheria, kanuni na taratibu za shule.
2. Fomu ya uthibitisho wa afya;medical certificate form.
3. Fomu ya kujiunga na shule na uthibitisho wa kukubali sheria.

NB;Muda wa kuripoti mwisho saa 12:00 jioni.

KARIBU SANA.

MKUU WA SHULE,
MGUGU SEKONDARI.



OFISI YA RAIS - TAMISEMI

SHULE YA SEKONDARI MGUGU

Bl SHERIA ZA SHULE

Kila mwanafunzi wa shule hii azielewe na kuzitekeleza.

1.

10.
11.
12.
13.
14.
15.
16.
17.
18.

19.

20.

kila mwanafunzi anatakiwa kufika katika wito wa kengele maramoja wakati
wowote inapo gongwa kwa kusudi lolote.

Kila mwanafunzi anatakiwa awe kwenye sare ya shule wakati wote awapo
darasani,kwenye vikao au mkusanyiko rasmi na wakati wa kusafiri safari za
kishule,ikiwa ni pamoja na likizo.

Kila mwanafunzi anapaswa kuwa makini na mtu yeyote anaepita kwenye eneo la
shule kama anashida aelekezwe kwenye sehemu husika.

Kila mwanafunzi atasimama kumsalimia mtu yeyote anayemzidi umri.

Kila mwanafunzi atawaheshimu watumishi wote bila ubaguzi. Wote ni walezi.

Kila mwanafunzi anatakiwa Kkushirikiana na wenzake katika kazi za darasani na za
nje na kuzikamilisha kwa wakati uliopangwa.

Kila mwanafunzi anatakiwa kuviheshimu vielelezo vya Kkitaifa,bendera ya taifa,fedha
za serikali,nembo ya taifa napicha za viongozi wa serikali.

Kila mwanafunzi ataheshimu eneo la mikutano,ofisi za shule, ukumbi wa chakula.
Kila mwanafunzi anatakiwa kutunza mali za umma na yake binafsi wakati wowote.

Kila mwanafunzi anatakiwa kusimama msitarini wakati wa kuhudumiwa iwapo kuna
msongamano

Kila mwanafunzi anatakiwa kunyoosha mkono wakati wa kuuliza au kujibu swali, katika
mkuanyiko

Kila mwanafunzi ana uhuru wa kutoa maoni katika vikao vyote halali

Kila mwanafunzi anapaswa kutunza miti na maua ya shule na asitupe takataka hovyo
Kila mwanafunzi atilie mkazo usafi binafsi na usafi wa mazingira yanayomzunguka
Kila mwanafunzi awe na sare ya shule na michezo

Mwanafunzi awapo shuleni haruhusiwi kujipamba kwa kitu chochote cha kuvaa au
kujipaka, pia asifuge kucha

Ni marufuku kwa mwanafunzi kutumia lugha mbaya nay a matusi kwa wenzake na kwa
mwanajumuiya yeyote

Ni marufuku kwa mwanafunzi kupiga kelele wakati wowote darasani au kuondoka
darasani bila ruhusa

Si ruhusa kwa mwanafunzi kutembelea maeneo yafuatayo bila kibali: chumba cha
walimu(staff room), ofisi za shule, jikoni, chumba cha kompyuta, maabara na nyumba za
watumishi.

Si ruhusa kwa mwanafunzi kununua vitu bwenini na hairuhusiwi kula vyakula bwenini



21. Mzazi anapomtembelea mwanafunzi asimletee kitu chochote cha kuliwa. Hakuna siku
maalumu ya kutembelewa. Mzazi/mlezi anaruhusiwa kufuatilia jambo lolote limuusulo
binti yake siku yoyote ya kazi na saa za kazi

22. Mwanafunzi hataruhusiwa kusuka nywele, asinyoe upara na asiweke dawa yeyote

23. Mwanafunzi asije na simu ya mkononi. Mawasilianao muhimu yatafanywa na ofisi

B2 Mambo yafuatayo yatamfanya mwanafunzi afukuzwe shule
Wizi
Uasherati na usagaji
Utoro
Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
Uvutaji wa bangi na sigara
Makosa ya jinai
Kupiga au kupigana
Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
Kukataa adhabu kwa makusudi
Kudharau vielelezo vya taifa
Kuolewa au kupata mimba au kutoa mimba au kujaribu kutoa mimba
Lugha chafu au matusi au kejeli
Kugoma au kuchochea mgomo au kuvuruga amani
Kutembelea vilabu vya pombe, nyumba za starehe na nyumba za kufikia wageni
Kumiliki simu, redio, kamera, line ya simu na viambatanishi kama vile earphone,
charger n.k

UKIZINGATIA HAYA UTAISHI KWA AMANI SHULENI
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FORM C:
MEDICAL CERTIFICATE FORM

To be completed by a Medical Officer in respect of t form one entrant

ADDITIONAL INFROMATION: Eg Physical defector impairment infections, chronic or
Family diseases etc



FORM D
FORM YA KUJIUNGA NA SHULE

B. Wewe ni wangapi KUZalIWaA?............ooiiiiiiiiiiiiiiceee e
UNA0 KakKa WanQaPi?......ooo ittt
UNA0 dada WaNG@PI?.....ccoiiiiiieiiie ettt s et e e e s a e e e e s e sb e re e e e e e a e

C. 1.Ndugu wa karibu

MM nimesoma sheria zote za
shule na ninaahidi kuzifuata ipasavyo. Endapo nitakwenda kinyume na sheria hizo
nipewe adhabu inayostahili.

SAINI YA MZAZI TAREHE



