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Ndugu,

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MIKUMI WILAYA YA KILOSA
MKOA WA MOROGORO MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari
Mikumi. Shule ipo umbali wa kilomita moja na nusu kutoka stendi kuu ya Mji Mdogo wa Mikumi,
barabara ya kuelekea Kilombero. Muhula wa masomo unaanza 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti
shuleni kuanzia tarehe 11/ 01/ 2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 11/02/2021.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 Sare za shule

A. WAVULANA
i.  Suruali mbili za kijani zisizobana (Modal) zenye marinda manne mbele, mfuko mmoja wa

nyuma na “belt hooks” za mkanda ziwe nyembamba za kawaida, iwe na pindo chini (turn
up), upana wa chini size 15

i, Mashati mawili meupe ya mikono mifupi yasiyobana.

iii. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visivyo na kisigino kirefu.

iv. Soksi nyeupe jozi mbili.

v. Nywele fupi zisizo na mtindo, zisizidi nusu sentimeta.

vi. Tai na fulana (T-shirt).
vii. Track suit ya kijani yenye mistari miwili myeupe pembeni, fulana nyekundu na raba kwa

ajili ya vipindi vya michezo.
viii. Angalizo: Nimarufuku kuvaa suruali za kubana (modal) . .(kama hujayaelewa
haya maaelekeza tafadhali fika shuleni uoneshwe jinsi suruali inavyotakiwa kuwa, kinyume na

maelekezo haya mtoto hatapokelewa)

B. WASICHANA
i. Sketi mbili za kijani zinazovuka magoti zenye rinda kubwa mbele na nyuma, marinda

mawili mawili yanayotazamana; mkanda (belt) usiwe mpana.
ii. Mashati mawili meupe ya mikono mifupi yasiyobana.
jii. Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visivyo na kisigino kirefu
iv. Soksi nyeupe jozi mbili zisizokwa na rangi nyingine wala pambo lolote.
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V. Nywele fupi zisizo na mtindo, zisizidi nusu sentimeta.
vi. Tai na fulana (T-shirt).
vii.  Hijabu nyeupe isiyo na urembo wowote (hijabu zivaliwe na sketi ndefu na mashati
ya mikono mirefu, na hairuhusiwi kusuka nywele).
vili.  Trucksuit nyeusi, fulana nyekundu na raba kwa ajili ya vipindi vya michezo.

2.2 Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa na vitu vifuatavyo:
i. Madaftari makubwa (counter books) 12, kalamu za wino za kutosha.
ii. Rula nyeupe ya kuangaza ya futi moja, mkebe (mathematical set) wa hesabu.
iil. Vitabu vya kiada kwa masomo yote (Uraia, Historia, Jiografia, Kiswabhili, Kingereza,
Fizikia, Kemia, Baiolojia, Tehama na Hisabati).
iv. Picha mbili (2) za rangi za passport size zenye kivuli cha rangi ya blue bahari nyuma,
mwanafunzi apige akiwa amevaa shati jeupe.

2.3 Vifaa vya usafi
Kila mwanafunzi anatakiwa kuja na vifaa vya usafi na vikabidhiwe shuleni siku ya kuripoti
kwa mchanganuo ufuatao:
a. Wasichana: Ndoo moja ndogo ya kuchotea maji, fyekeo moja na ufagio mmoja wa

chelewa.
b. Wavulana: Jembe moja lenye mpini imara na ufagio mmoja wa chelewa.

2.4 Hostel kwa wasichana
Nafasi ya kuishi hostel inapatikana kwa wanafunzi wa kike tu. Hata hivyo nafasi kwa

anayehitaji awasiliane na Mkuu wa Shule kwa namba tajwa hapo juu ili kujua gharama
na taratibu nyinginezo.

3.0 SHERIA ZA SHULE
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978, na kama

ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu chini ya
Ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa
kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa

nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi,wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa jumla ni

jambo la lazima.

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na taratibu za shule ni

lazima.
¢) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya

mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira pia.
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g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote unapotakiwa.

i) Kutunza mali za umma.

3:1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule

a) Wizi
b) Uasherati, ushoga na ubakaji.

¢) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli n.k.
d) Kupigana au kupiga.

e) Kudharau bendera ya taifa.

f) Kuharibu kwa makusudi mali ya uma.

g) Kuwa mjamzito/ kupata mimba.

h) Kuoa au kuolewa

i) Kutoa mimba na kutia mimba.

j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule.

k) Kukataa adhabu kwa makusudi.

I) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na

mwanafunazi.

a. Medical examination form, ijazwe na Mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii
itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.

b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutokushiriki katika

migomo, fujo na makosa ya jinai.
c. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria za shule.

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

MKUU WA SHULE
TRE HEADMASTER
MIKUM] SECONDARY SCROOL
P. 0.BOX 80

MIKUMI
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OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA

SHULE YA SEKONDARI YA MIKUMI, S.L.P. 80, MIKUMI

Picha ya rangi ya

Mwanafunzi
. yenye kivuli cha

TAARIFA YA BINAFSI YA MWANAFUNZI blue bahari

nyuma

e
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Ninathibitisha kwamba habari zote nilizotoa ni kweli na Sahihi
Sahihi ya Mwanafunzi: .......cccceveviinniinnninninnnn, Tarehe: ...ceevvvnnnen.

Sahihi-ya MZazZI/MIEZI: .....cecemeimmsannassimsensossosssseansoss Tarehe! <. nssessammin

14.Jina na sahihi ya Afisa Mtendaji wa Kijiji: ....ooovereeiiniiiiciinininnn,
MHURI

** Mwanafunzi aje na kivuli cha nakala ya cheti cha kuzaliwa.

NB: Endapo mwanao anatatizo lolote linalohitaji uangalizi wa kipekee, mzazi/mlezi
unashauriwa kutoa taarifa shuleni wakati unamleta mwanao siku ya kuripoti
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OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA

SHULE YA SEKONDARI YA MIKUMI, S.L.P. 80, MIKUMI
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Sehemu ya Mwanafunzi
(Jina) Msichana/Mvulana ninakubali nafasi

MIMIZ  veeveeseessessesssssssssssnssssessnsassssssssnsasnassnssessssans
ekondari Mikumi na nitafika

niliyopewa kuingia kidato cha kwanza mwaka 2021 katika Shule ya S

shuleni bila kuchelewa. Nitatii na kuzingatia sheria, kanuni na taratibu zote za shule na za

Nchi.Nitakuwa Mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za elimu ya kujitegemea.

Sehemu ya Mzazi/Mlezi

M e s i s amens sossmmswassramasssssassuss ysnasamsasios ambaye  ......eenenssnnsniannn (uhusiano)

ninakubali mtoto wangu kuingia Shule ya Sekondari ya Mikumi kidato cha kwanza mwaka 2018 na
ninaahidi kumpatia mahitaji yote kama ilivyo katika maagizo ya kujiunga na Shule (  Joining
Instructions) na ninakuhakikishia kuwa nitashirikiana na Shule wakati wote kuona kuwa mwanangu
anatekeleza wajibu wake kwa Shule na Taifa kwa ujumla.

Anwani yangu ya kudumu ni:

Iwapo nitapata uhamisho au kubadilisha makazi ni lazima nitaijulisha shule kwa maandishi

yaliyothibitishwa na Mkuu wangu wa Idara au Ofisi ya Afisa Mtendaji wa Kata/Kijiji.

SO ovic: covsiimnmoe sigs amaeemess s R s Tarehe: ...cvvvrercrieieiieceennn.

Jaza fomu hii na kuirudisha shuleni wakati wa kuripoti.

PO - REGIONAL ADMINSTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MIKUMI SECONDARY SCHOOL
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FOR MEDICAL EXAMINATION

From: The medical officer

..........................................

To: The Head of School
Mikumi Secondary School
P.O Box 80,
Mikumi
RE: MEDICAL CERTIFICATE FORM

(To be completed by a Medial Officer in respect of all Form I entrants)
L. 'PUDIFS TUN MM Luissssssunnsisse viseimassmssonsastssnoss divosdisenssitsinss basnisassans favasnssnaassssosssonm sonms

2. AQE: uicicoinn years
3. SEX! tiiiririiirreieeenn

EXAMINATION AREA REMARKS
i.  Blood count (Red and white)
ii.  Stool Examination
iii.  Syphilis and other venereal diseases test
iv. T.B. Test
v. EyeTest
vi. [Ears
vii. Spleen
viii. Abdomen
ix.  Urine for plasma test
x. Test for pregnancy (for girls only)

ADDITIONAL INFORMATION . o
(If any) e.g. physical defects or impairments, infections, chronic or family diseases, etc

SEALION: vevvreerersressseessesssssanssnsssnns Designation: .......c.cecueveen
SIGNALUNE: wevveeesrrssnsssmssssssssmsisstsnnnseene DAte! .vusersmnmmussnsensmmanassesiis
Official stamp
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