JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAISI

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA.

KILOSA

HALMASHAURI YA WILAYA YA
EYA SEKONDARI PARAKUYO

SHUL
S.L.P 65. KIMAMBA-KILOSA

TAREHE.....cc0----

MZ/\ZI/MLEZI WA MWANAFUNZI

...............................................................

RAKUYO ILIYOPO WILAYA YA

1ZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI PA

YAH: MAAG
KILOSA MKOA WA MOROGORO MWAKA 2021
1.0 UTANGUL]ZI
Nafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na Kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.
iini, kando ya barabara kuelekea Kilosa,

a km 63 kutoka Morogoro mjin ;
i wa basi toka Morogoro mjini,

hanganyiko wasic
kata Wilaya ya Kilosa.

unapatikana Kituo cha

Shule ya sekondari Parakuyo ipo umbali w
hana na wavulana. 1po

kata ya Parakuyo karibu na stesheni ya Mkata. Usafiri n
mabasi MSAMVU na nauli ni Tshs 6000/=. Shule hii ni ya Bweni mc
""" ha PARAKUYO kati ya Kimamba na stesheni ya M

hivyo unatakiwa kuripoti shulen
Wanafunzi wanatakiw

Muhula wa masomo unaanza farehe i i kuanzia tarehe
a kufika shuleni

Na mwisho wa kuripoti ni tarehe ..............

u na kusajiliwa katika Ofisi

ka shuleni mwanafunzi atapokelewa na Mwalimu wa zam
wa amekamilisha maagizo

Mara baada ya kufi
uwu wa shule. Mwanafunzi atasajiliwa baada ya ku

ya Makamu wa Mk
yaliyotajwa katika fomu hii.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE YA SHULE

2.1.1 WAVULANA:

i Mashati mawili 2 meupe ya tetroni mikono mifupi.

i Viatu pea 2 vya ngozi nyeusi na vya kamba na soksi pea 2 nyeupe zisizo na mistari au pambo
lolote.

iii. Suruali 2 rangi ya kijani iliyofifia rinda mbili isiyo bana (isiwe na mshono wa kubana)

iv. sweta rangi ya kijivu kujikinga na baridi.

V. T-Shirt rangi ya njano au bluu, bukta au kaptula ya rangi ya bluu pamoja na raba rangl ya
bluu/nyeusi kwa ajili ya michezo au kazi za nje.

Vi. Mkanda mweusi wa ngozi

vil. Track suti blue au nyeusi (2) yenye mistari mweupe pembeni

yiii. Vesti nyeupe (2), tochi na saa ya mkononi

iX. Jezi za michezo nyekundu au njano iwe bukta na t-shirt yake.

X, Blanket (1) rangi yeyote
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2.1
i.

V.
vi.
vii.
viil.
iX.
X.

2.2 VIFAA

2 WASICHANA

Mashati mawili (2) meupe ya Tetroni mikono mifupi; au Hijabu - nusu kanzu nyeupe (kwa
waislamu wanaohitaji).

Viatu pea (2) ngozi nyeusi na vya kamba na soksi jozi 2 nyeupe zisizo na mistari au pambo

lolote.,

iii. Sketi 2 rangi ya kijani rinda boksi iliyofifia,

Nguo za michezo: T-Shirt rangi ya njano au bluu, sketi rangi ya biuu na paba rangl ya bluu au
nyeusi. (na hijabu nycusi (kwa muislamu anaychitaji)).

sweta moja, rangi ya kijivu kujikinga na baridi,

Track suti blue au nyeusi (2) yenye mistari meupe pembeni

Vest nyeupe (2), tochi na saa ya mkononi

Jezi za michezo nyekundu au njano iwe bukta na {-shirt yake,

Blanket (1) rangi yeyote

Majuba mawili meusi ya shamba dress kwa mwislamu

VYA CHAKULA

Awe na( i) bakuli, (ii) sahani, (iii) kikombe (iv) kijiko

2.3 MALAZIL.
Mwanafunzi alete:

) Shuka mbili (2) rangi ya bluu kwa wavulana, rangi ya njano kwa wasichana.
i) Chandarua (futi 4), taulo na mto na foronya zake (2) mbili.

i) Godoro futi mbili na nusu kwa futi sita( inchi imara)

iv) Pazia rangi ya njano wasichana na blue wavulana

V) Ndala za kuogea

Vi) Ndoo mbili za lita 10

vii) Sanduku la chuma na kufuli yake kwa ajili ya kuhifadhia vitu
viii)  Sabuni za kuogea na kufulia

ix) Mswaki na dawa ya mswaki.

2.4 MAHITAJI YA DARASANL

[y

Daftari kubwa 12 (Counter book) za kuanzia.(Quire 3)

7 Mathematical set (mkebe), Rula, kalamu ya wino (bluu/nyeusi), penseli, kifutio na begi dogo la

kubebea daftari.
3. Kamusi (Dictionary) ya Kiingereza- Kiswahili

2.5 MAHITAJI MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA
NA KUWASILISHWA SHULENI.

vi.

vil.
viil.
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Cheti cha kuzaliwa.

Bima ya afya kwa ajili ya matibabu

Nauli ya kurudi nyumbani na poket money (hela ya matumizi)

Fomu ya kupima afya (medical examination) iliyojazwa na mganga mkuu wa hospitali ya

serikali. (imeambatanishwa nyuma)

Fomu ya maelezo binafsi kuhusu mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo,
fujo na makosa ya jinai ( imeambatanishwa nyuma)

Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria , kanuni na maelekezo mengine
yatakayotolewa na shule.(imeambatanishwa nyuma)

Picha (passport size 4)

Fagio moja la chelewa kwa ajili ya usafi.
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NUNI ZA SHULE.
ama i]ivyorckcbishwa kwa sheria

ara ya elimu na mafunzo ya
ymu la usimamizi wa

3.0 SHERIA NA KA
a mwaka 1978 na k

) yote inayotolewa na wizara
Raisi TAMISEMI yeny€ juku

ujibu wa sheria Na25Y
ha inazingatia miongoz
limu inchini na ofisi ya

Shule inaendeshwa kwa m
Na. 10 ya mwaka 1995. Aid
ufundi yenye dhamana ya ¢
uendeshaji wa elimu -

Unatakiwa Kkuzingatia mambo ya msingi yafuatayo;

3. KANUNI ZA JUMLA
(i Yampasa kila mwanafunzi kuwepo maha

linalompasa kwa usahihi na ukamilifu akijua

wa wakati na afanye lile

li atakiwapo k
ivyo ni wajibu wake.

kuwa kufanya h
(i) Yampasa kila mwanafunzi kujua, kijiheshimu kuzilinda haki zake na wenzake kwa

mujibu na kanuni/ sheria za shule.

3.2 VAZI RASMI (SARE YA SHULE)
avulana na wasichana itavaliwa wakati wote wa:

are ya shule) kama ilivyoainishwa kwa w

Vazi rasmi (8
na muda wote mwanafunzi anapok

uwa shuleni.

. Masomo darasani
ii.,  Mhadhara (Baraza la shule). )
iii.  Kutoka nje ya shule kwa shughuli maalumu za kishule au mwanafunzi anapo

shule kwa ruhusa maalum.

toka nje ya

wele za bandia,

i za kucha na midomo, ny
ilizochanika au

ofia, heleni, bangili, mikanda mipana, rang
dumu, nguo Z

na, hilizi, rozali, kandambili, viatu vya maguru
husiwi kuvaliwa hapa shuleni.

Vitu vingine kama k
mikufu , mikufu ya kila ai
kubana au nguo fupi haziru

3.3 MIPAKA YA SHULE
(1) Wanafunzi hawaruhusiwi kuwa nje ya shule wakati wa masomo bila kibali maalumu
kutoka kwa mwalimu wa zamu au mlezi.
kupumzika au kufanya lolote katika eneo la

(ii) Mwanafunzi haruhusiwi kabisa kukaa au

majani au barabara.
(iii) ~ Ni marufuku wanafunzi
walimu bila kupata kiba

(iv) Mwanafunzi haruhusiwi
maabara bila kibali / ruhusa toka kwa mwa

(v) Hairuhusiwi kutupa takataka kwenye busta
madebe ya kuhifadhia takataka yatumike ipasavyo.

kuonekana maeneo ya nyumba za walimu au wafanyakazi wasio

li kutoka kwa mwalimu wa zamu/ mlezi.
kuingia katika chumba cha walimu (Staff room) ofisi za shule au

limu au mhudumu wa ofisi husika.
ni za maua au viwanja vya shule. Mashimo na

3.4 MALI YA UMMA

Kifaa chochote cha shule ni mali ya umma (serikali). Atakayeharibu, kupoteza au kuiba atalipa
husika itabidi wote walipe fidia kila mmoja kwa nafasi yake.

fidia. Iwapo wanafunzi wengi wata
Mwanafunzi haruhusiwi kuandika katika vitabu vya shule, kuta, madawati, viti, meza, vitanda au

ubao wa kufundishia.

3._5 KUTEMBELEA WANAFUNZI
i.  Mzazi/mlezi wa mwanafunzi anaweza kumtembelea mwanafunzi kwa sababu maalumu

hapa shgleni ;iku za J umatano(kuanzia saa 9:30 alasiri hadi saa 11:30 jioni), Jumamosi na
Jumapili na siku za sikukuu (kuanzia saa 6:30 mchana hadi saa 11:30 jioni).
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)
ana na mgeni yeyote wakati wa masomo au muda tofauti
a mwalimu wa zamu ambapo

1. Mwanafunzi hataruhusiwa kuon
ana na mwanafunzi.

na ilivyoainishwa.
iii.  Mzazi/mlezi mara tu baada ya kufika shuleni ataonana n
atamuhudumia kwa niaba ya mkuu wa shule na kumruhusu kuonar
itu visivyoruhusiwa shuleni.

Hairuhusiwi kabisa kumpatia mwanafunzi v
afunzi kwa njia yoyote yafanyike kupitia

yote aliyeainishwa na uongozi wa shule.
au mlezi kupitia mtu mwingine

3.6 MAWASILIANO
Mawasiliano yoyote baina ya mzazi na mwan

I.
kwa mwalimu wa mawasiliano au mwalimu ye
Hairuhusiwi kwa mwanafunzi kuwasiliana na mzazi
tofauti na mwalimu wa shule hii.
il Barua zote zielekezwe kwa mkuu wa shule.

Lugha ya mawasiliano shuleni ni kiingereza na Kiswahili tu. M

iil.
za kikabila shuleni.

arufuku kuongea lugha

3.7 MAHUDHURIO
i, Wanafunzi wanatakiwa kuhudhuria shughuli zote za shule kama ratiba ya shule

ilivyoainisha. Uvivu haukubaliki hapa shuleni.

ii.  Niwajibu kila mwanafunzi atii wito wa kengele na kuhudhuria roll-call zote.

iii. Baada ya likizo wanafunzi wanatakiwa kufika shuleni tarehe iliyopangwa. Kinyume na
21 mfurulizo bila taarifa

hili watarudishwa.
bila sababu atakuwa

iv.  Utoro shuleni ni mwiko. Mwanafunzi asipohudhuria vipindi
atasimamishwa masomo. Asipohudhuria miezi 3 mfurulizo

amejifuta shule moja kwa moja.

huleni na nje ya

3.8 HESHIMA
i Mwanafunzi anatakiwa kuwa na heshima na mwenendo mzuri awapo S

mipaka ya shule.
a kusimama na kuamkia walimu/wazazi/wafanyakazi wasio

ii. Mwanafunzi anatakiw
walimu au mgeni yeyote anayepita karibu naye au wanapoingia darasani.

iii. Wanafunzi wanatakiwa kutii na kuwaheshimu walimu, wafanyakazi na viongozi.
Kinyume na hivyo hatua za kinidhamu zitachululiwa.
iv.  Wanafunzi wote wasimame na washiriki kuimba wimbo wa taifa mbele ya bendera ya

taifa.
Ni marufuku kutumia lugha za matusi,zisizorasmi (makabila) shuleni, nje ya shule na

uwanjani wakati wa michezo.
vi.  Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu na kukubali tofauti za Kidini, kisiasa na kiutamaduni
zilizopo katika jamii. Ni marufuku kusababisha hofu, vurugu na kuvunja kanuni za shule

kwa kusingizia imani za kidini, ushirikina, siasa na mira au utamaduni. Hatua kali

zitachukuliwa.

3.9 AFYA
i.  Mwnafunzi yeyote mwenye ugonjwa wowote atoe taarifa mara mojakwa mwalimu wa

zamu au malezi.
Wanafunzi wote wanatakiwa kunywa maji yaliyochemshwa na kuifadhiwa kwenye

chombo kilichosafishwa.
Ni marufu.ku kujisaidia nje ya choo au kutupa taka ovyo.
Wanafunzi wote watatakiwa wale chakula cha shule tu. Ni marufuku mwanafunzi kula

iv.
chakula kisichopikwa shuleni. Pia hairuhusiwi kuingiza chakula darasani au bwenini. Ni

marL.lfulfu mwanafunzi- kuingia jikoni kujipikia au kupakua chakula mwenyewe.
Mazingira ya shule ni lazima yawe safi muda wote. Kila mwanafunzi ana jukumu la

kufanya usafi wa mazingira na wa kwake binafsi.
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Vi. Mwanafunzi mwenye matatizo ya kudumu ya kiafya atatakiwa kuleta uthibitisho kutosz
kwa daktari na kuwasilisha kwa makamu mkuu wa shule. Aidha kila m\i\’anaﬁ_anl
anatakiwa kujaza fomu ya afya iliyoambatanishwa na maelezo haya kabla ya kuja shule.

3.10 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUSIMAMISHWA AU
KUFUKUZWA SHULE.

Mambo yafuatayo hayatakiwi na adabu yake ni kusimamishwa masomo au kufukuzwa shule
moja kwa moja:
i) Wizi
ii) Ulevi  na  matumizi ya madawa ya kulevya  kama  uvutaji
bangi,ugoro,sigara,cocaine, mirungi, kubeli n.k
iii) Kupiga au kupigana.

iv) Ubakaji , kufanya ngono , kuoa  au kuolewa ,» kubeba au kusababisha mimba,
usagaji na ushoga.

V) Kutoa mimba

vi) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa

shule au watu.
vii) Kukataa adhabu kwa makusudi na kutoa lugha ya matusi
viii)  Uvivu, kukwepa kazi na kusema uongo

ix) Kuwa na simu ya mkononi
X) Kudharau bendera ya Taifa.
xi) Kuwa na silaha shuleni au bwenini kama vile kisu, rungu, fimbo n.k

Xii) Kuwasha moto bwenini mfano; pasi ya mkaa na umeme, mshumaa kibatari n.k
Xiii) Kukwepa masomo au kutofanya mitihani bila sababu maalumu
xiv)  Kutoroka shuleni na kuonekana kwenye miji ya watu na vibanda vya mpira bila
sababu maalumu.
XV) Kutumia madawa ya kubadilj rangi ya ngozi, nywele au kucha.
"xvi)  Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

4.0 HITIMISHO

4.1 Tafadhali soma kwa makini maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
4.2 Nakutakia maandalizi mema na karibu sana Parakuyo sekondari.

LEIYO L. SEPUKE
MKUU WA SHULE
(0672678869/0753484701)
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FORM FOR MEDICAL EXAMINATION e
F'o be completed by medical Officer in a Government Hospital in respect of all new entrant to
i T LU L L L
S
Bl
e I
Uiy, R i R
I 0
6. R .
LR R S g -
L e T L
7 Splcen: ..............................................................................................
SR ... ... .o.o.ooccoemnssrarssssaenast s R T T
1. Additional information or any other physical, mental hereditary or infections discases:
12. Treatment after Examination:

Medical Certificate
I certify that the above mentioned has

(Pleasc state nature of treatment)

been examined and found fit 1o per sue further education.

Signaturc

> N % ~
Rentination

SLALION: ceeneannrrnsnnmasenees
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HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA.
SHULE YA SEKONDARI PARAKUYO,

S.L.P 65,
KIMAMBA-KILOSA.

TAREHE....ccoammnenunsnenesssnisnans

HATI YA UTIl WA SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.

Mbele ya Baba/ Mama/MI€zi.......cceeeurenrannnn.. 4 I o LSO

Nakiri kwamba nimesoma na kuelewa kwa makini sheria na kanuni za shule kama zilivyoandikwa katika
barua ya kujiunga na shule ya sekondari Parakuyo ya tarehe........oouimnns

Ninazikubali sheria na kanuni hizo, nitazifuata na kutii nikijua kuwa ninaelimishwa na umma kwa

manufaa yangu mimi na manufaa ya umma.

Sahihi ya mwanafunzi.......nnnn.

Mimi Bwana/ Bibi

Mzazi / Mlezi wa
Nakiri kwamba nimesoma na kuelewa kwa makini sheria na kanuni za shule kama zilivyoandikwa

katika barua ya kujiunga shule ya sekondari Parakuyo ya tarehe ...,

Ninazikubali sheria na kanuni hizo na ninaahidi kushirikiana na uongozi wa shule kuona kuwa
anazifuata kwa manufaa yake na manufaa ya umma. Aidha naahidi

MWANANEU....ocveetirinenienanenens
kushirikiana na uongozi wa shule katika kutekeleza maelekezo yote yatakayotolewa na shule.

Sahihi ya Mzazif MIBZE . ail o iamite cvney biivesnss

Tatehe MR o i
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