
 

 

 

 

VISIT TANZANIA, VISIT MOROGORO, VISIT KILOSA 

 

WATUMISHI KILOSA ROYAL TOUR 

 

FURSA NA VIVUTIO VYA UTALII KILOSA 

KIVUTIO MAHALA KILIPO 

Maporomoko ya maji Chizua (Vidunda) na Msowero (Mlulu) 
na Lumango  

Mti wa uliotumika Kunyongea wakati wa Ukoloni Kasiki Kilosa 

Mti wa Kimila Mikumi 

Makaburi ya wapigania uhuru nchi za Kusini mwa 
Afrika 

Dakawa 

Nyumba aliyolala Karl peters Kijiji cha Ulaya (Karibu na Ofisi ya 
Kata/Kijiji) 

Aina mbalimbali za Wanyamapori Hifadhi ya Taifa ya Mikumi 

Eneo la ambalo Chief Mangungo alipoingia 
Mkataba wa Ulaghai na Karl peters 

Kijiji cha Msowero 

Malikale Mlima wa hifadhi wa Kihilihili 

Njia za Utumwa (Slave routes) Magubike 

Maandaki ya Treni ya (SGR tunnels) Mkadage, Munisagala 

Milima ya Vidunda (for hiking) Vidunda 

Mabwawa ya asili (for Canoeing and Rafting) Zombo/Changalawe 

Hifadhi za Misitu ya Asili (Catchment forests 
Reserves) 

Milima ya Rubeho na Ukagulu  

Mapango ya yaliyotumika kujificha watumwa Kijiji cha Mamboya (Milima ya 
Mamboya na Uponera) 

Nyumba za kale za wakoloni Kilosa Uhindini  

Mashamba makubwa ya Mkonge ayaliyoanzishwa 
na wakoloni 

Kimamba na Rudewa 

Mshamba makubwa ya Miwa (for Bicycling) Ruaha, Ruhembe, 

Mito mikubwa (for Sport fishing, Canoeing and 
Rafting) 

Mto Great Ruaha  

Bustani za Wanyamapori (Genesis Snake Park) Mikumi 

Nyumba za ziliojengwa wakati wa Ukoloni  Kilosa Mjini na Kimamba 

Tourism information Cente VETA - MIKUMI 

 

MAENEO YA UWEKEZAJI KAMA ENEO 

a. Kuanzisha Mashamba Wanyamapori  ✓ Kijiji cha Twatwatwa na Mkata  
(Natural Wildlife Dispersal area)  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA 



✓ Mlima wa ILOLE – Kisanga 

b. Kuweka Hotel na Campu saiti ✓ Mikumi National Park Bufferzones 
✓ Mlima wa ILOLE – Kisanga  
✓ Msitu wa Kitangawizi- Kitete 

Msindazi 

c. Eneo la ekari 20 kwa ajili ya shughuli za 
utalii (Kijiji cha Utalii) 

✓ Mikumi 

 

Shughuli zingine za Utalii Eneo 

Vikundi vya Utalii  

a. Mikumi Eco & Cultural Tourism 
Enterprise 

✓ Mikumi 

b. Maasai Cultural Boma Tour ✓ Mikumi 

c. Mikumi Village Guided Tour ✓ Mikumi 

d. Kikundi cha Ngoma Kisamasa ✓ Mikumi 

e. Upikaji wa Vyakula vya Asili ✓ Mikumi 

 

 

 

VIVUTIO KATIKA PICHA 

 

                Canoeing at Mto Ruaha Great                              Chizua water – Udug’hu 

  

 

 

 

 

 

 

 



 

 

       Bustani ya Nyoka (Genesis – Mikumi)       Utalii wa kupanda milima (Vidunda Hiking) 

 
 

 

Njia za Utumwa 

 
 

 



 

Utalii kuendesha Baiskeri ktk Mashamba ya Miwa: Mashamba ya Katani toka            

Ukoloni 

 
 

Mti wa Kimila Mikumi:                                            Utalii wa Chakula cha Asili 

 

 



 

 

Utalii wa Chakula cha Asili                               Maasai Cultural Boma Tour 

 
 

           Utalii wa Ngoma za Asili                  Kikundi cha Utalii- Mikumi 

 
 

 

 

 

 

 



 

SGR Tunnels Kilosa 

 

 
 

 

Makala ya Utalii – Mikumi Kilosa 

 

Na  

 

John R. Mtimbanjayo 

KAIMU MKUU WA KITENGO CHA MALIASILI NA UHIFADHI WA MAZINGIRA 

KILOSA 


