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OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA 

 

SHULE YA SEKONDARI RUHEMBE, 

S.L.P. 342, 

KIDATU. 

Tarehe………………….. 

 

KUMB. NA.RHSS/SA/ 

JINA LA MWANAFUNZI _______________________________________________________________ 

__________________________________________________________________________________ 

S.L.P. _________________ 

______________________ 
 

YAH: MAAGIZO KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI RUHEMBE WILAYA YA KILOSA 
MKOA WA MOROGORO MWAKA 2021 

 

1.0 UTANGULIZI 

Ninafurahi kukualifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii 
mwaka 2021. Shule ya sekondari Ruhembe ipo umbali wa km 6, kutoka barabara kuu iendayo 
Ifakara, usafiri wa pikipiki kutoka Ruaha unapatikana katika kituo cha mabasi cha Ruaha, nauli 
ni T.Shs. 2,000/=. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti 
shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021. 
 

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia: 

2.1     SARE ZA SHULE 

 (a)    WAVULANA  
 Suruali mbili (2) za rangi nyekundu damu ya mzee (Maroon) na shati mbili (2) 

nyeupe tetroni mikono mifupi    
 Viatu kisigino kifupi rangi nyeusi jozi mbili, soksi nyeupe jozi mbili na mkanda wa 

kiunoni mweusi wa ngozi,(mkanda wa utambi hauruhusiwi kabisa). 

 Tai ndefu rangi ya kitambaa cha suruali 
 

(b)     WASICHANA 

 Sketi mbili (2) za rangi ya nyekundi damu ya mzee (Maroon) na shati mbili (2) 
nyeupe mikono mifupi. 

 Viatu kisigino kifupi rangi nyeusi jozi mbili, soksi nyeupe jozi mbili. 
 Tai ndefu rangi ya kitambaa cha sketi 
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 NB: Kwa wasichana pindo la sketi kiuno liwe (1.5 inchi) Inchi moja na nusu.aidha viatu maarufu 
bajaji haviruhusiwi kabisa. 
 

 (c) Rangi ya Hijabu ifanane na sare ya shule na ishonwe kubwa kufikia kwenye mikono. 
         (d)     Tshirt ya shule ambayo huvaliwa kwenye shughuli mbalimbali za shule hupatiakana  
                   Shuleni kwa Tsh. 12,000/= 
                         

 (d) Sare ya michezo kwa shule hii ni ___________________________________________ 
   - Wavulana ___________________________________________________ 
 
   - Wasichana ___________________________________________________ 
2.2 Daftari kumi (10) (Counter book), kalamu za kutosha na mkebe wa hesabu. 
 

2.3 Chakula cha wanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda na kurudi pamoja na matibabu ni gharama 
ya mzazi. 

 

2.4 Nauli ya wanafunzi wa bweni kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati wa likizo, godoro 
pamoja na vifaa vya malazi ni gharama ya mzazi. 

 
2.5 Mahitaji mengine ya kibinadamu kama usafi, vifaa vya kina mama. 
 
2.6 Anatakiwa aje na  1. ..…………………………………………………………………………………………………… 
    2. …………………………………………………………………………………………………….. 
 
3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule hii ni:- 
 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu No. 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria No. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote 
inayotolewa na Wizara ya ELimu Teknolojia na inazingatia miongozo yote inayotolewa na 
Wizara ya Elimu Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu chini ya Ofisi ya 
Rais Utumishi Tamisemi na utawala bora yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. 

 
 Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na 

utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 
a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima.  
b. Mahudurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya 

shule ni lazima. 
c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation). 
d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 
e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uwanafunzi wako katika shule hii. 
f. Kutunza usafi wa mwili na malazi na mazingira ya shule. 
g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa. 
h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na  
i. Kutunza mali za Umma 
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3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha ufukuzwe shule. 
 a. Wizi wa aina yeyote ile. 
 

 b. Uasherati, ubakaji na ushoga 
 

 c. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya 
 
 d. Uvutaji sigara na bangi 
 

 e. Makosa ya jinai 
 

 f. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 
 

 g. Kudharau Bendera ya Taifa 
 

 h. Kuoa au kuolewa 
 

i. Kupata mimba au kushawishi kutoa mimba 
 

j. Kutoa mimba au kushawishi kutoa mimba 
 

k. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani au usalama wa shule au watu. 
 

l. Kukataa adhabu kwa makusudi 
 

m. Kuwa na simu ya mkononi. 
 

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa na wanafunzi shuleni 
 a. Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali.  
  Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shule. 
 
 b. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi/mkataba wa kutoshiriki katika  
  migomo, fujo na makosa ya jinai, form hii nayo utaikabidhi kwa mkuu wa shule. 
 
 c. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine  
  yatakayotolewa na shule. 
NB: Shule ina huduma ya hostel kwa wanafunzi wa kike. Fomu ya kujiunga na hostel ya 

shule imeambatishwa katika fomu hii ya kujiunga na shule, wahi kufanya malipo 

ya hostel kwani nafasi ni chache. 

 

5.0 Tafadhari soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu  

                                           KARIBU SANA KATIKA SHULE HII. 

 

……………………………. 

WILSON J.CHARLE 

MKUU WA SHULE 
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OFISI YA RAIS – TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA 

SHULE YA SEKONDARI RUHEMBE 

 

FOMU YA TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI NA KUKUBALI SHERIA NA NAFASI YA 

SHULE ULIYOPEWA 

 

 

 

 

 

A: TAARIFA BINAFSI YA MWANAFUNZI 

 Jina kamili la mwanafunzi ………………………………………………………………… 

 Tarehe ya kuzaliwa: ………………………………..(ambatanisha nakala ya cheti cha kuzaliwa) 

 Mahali ulipozaliwa ……………………………………………………………………………. 

 Uraia ………………………………………………………………………………………………. 

 Shule uliyotoka: ……………………………………………………………………………….. 

 Namba ya mtihani: Ps ………………………………………………………………………. 
 

B: TAARIFA YA MZAZI/MLEZI 

 Jina la Mzazi/Mlezi: …………………………………………………………………………… 

 Kazi ya Mzazi/Mlezi: …………………………………………………………………………. 

 Anuani ya mzazi/mlezi: …………………………………………………………………….. 

 Namba ya simu ya mzazi/mlezi: …………………………………………………………. 
 

C: MWANAFUNZI 

Mimi ……………………………………………………..nimesoma na kuyaelewa maelekezo yote kwa hiyo 

nakubali kuipokea nafasi niliyopewa. Ninaahidi kufuata sheria na taratibu za shule na kujifunza 

kwa bidii. 

 

Saini: ……………………………………   Tarehe: …………………………….. 
 

D: MZAZI/MLEZI 

Mimi ……………………………………………………………. Nimehakikisha mwanangu amezisoma na 

kuzielewa sheria na taratibu za shule na nimemsisitiza katika hilo. Pia naahidi kutokuwa 

kikwazo kwa mwanangu katika kujipatia Elimu yake. 

 

Saini: ……………………………………   Tarehe: …………………………….. 

 

KUMBUKA: Fomu hii ijazwe kwa umakini na irudishwe shuleni mwanafunzi anaporipoti. 

Bandika picha 
hapa 

(Passport 
yenye shati 

jeupe) 
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PRESIDENT’S OFFICE 
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 

KILOSA DISTRICT COUNCIL 
RUHEMBE SECONDARY SCHOOL 

 

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION 
 

FROM: The Medical Officer 

  Government Hospital ……………………………… 

  ……………………………………….. 

  ………………………………………. 

  ……………………………………….. 
 

To:  The Headmaster, 
  Ruhembe Secondary School, 
  P.O.Box 342, 
  KIDATU. 
 

RE: MEDICAL CERTIFICATE 

(TO BE COMPLETED BY A GOVERNMENT MEDICAL OFFICER) 
 

I have examined ………………………………………………. Who aspires to join form one (I) in your school 

as follows: 
 

 AREA        REMARKS 

1. Skin       ……………………………………… 

2. Eyes       ……………………………………… 

3. Ears       ……………………………………… 

4. Teeth       ……………………………………… 

5. Chest       ……………………………………… 

6. Spleen       ……………………………………… 

7. Abdomen      ……………………………………… 

8. Urine       ……………………………………… 

9. Tool       ……………………………………… 

10. HB Haemoglobin     ……………………………………… 

11. Sickle cell      ……………………………………… 

12. Asthma      ……………………………………… 

13. Pregnancy for Girls     ……………………………………… 

14. Any other comments ………………………………………………………………………… 

     ………………………………………………………………………… 

I consider that he/she is physically / not physically fit to join your school due to ………………………… 

………………………………………………………………………………………………………………………………………………… 
 

Signature: ……………………………………… Date: …………………. Official Stamp: ……………..……….. 


