

KIAMBATANISHO NA.02

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING

ULELING'OMBE SECONDARY SCHOOL P.O BOX 79
MIKUMI - KILOSA

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION FOR STUDENT SELECTED TO JOIN
FORM _____ YEAR _____

FROM THE HEADMASTER,
ULELING'OMBE SECONDARY SCHOOL
P.O BOX 79,
MIKUMI - KILOSA

TO THE MEDICAL OFFICER

NAME OF STUDENT: _____

Please examine the above mentioned as to his/her fitness for secondary education according to the following items below.

No	CONDITION	REMARKS
1	Mental condition	
2	Sight	
3	Hearing	
4	Chest	
5	Urine	
6	Stool	
7	Blood BP, HP	
8	Nose	
9	Pregnancy (girl)	

Any other disability not listed that may affect his/her studies

Remarks: _____

Signature _____
Designation _____

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyoboreshwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- i) Kutunza mali za umma.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA KUFUKUZA AU KUSIMAMISHWA SHULE;

- a) Wizi
- b) Uasherati na ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi na kadhalika.
- e) Kupigana au kupiga.
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- g) Kudharau bendera ya Taifa.
- h) Kua mjamzito / kupata mimba.
- i) Kuoa au kuolewa
- j) Kutoa mimba
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu.
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi
- m) Kuwa na simu ya mkononi.

KIAMBATANISHO NA.01

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA
SHULE YA SEKONDARI ULELING'OMBE

FOMU YA KUKUBALIWA KUJIUNGA NA SHULE

1) MWANAFUNZI AJAZE SEHEMU HII

- (a) Mimi (Jina) _____ Jinsi _____
(b) Ninakubali kuingia kidato cha _____ shule ya sekondari Uleling'ombe tarehe _____ nitafika shuleni bila kuchelewa, nitaishi maisha mazuri, nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii katika masomo na kazi za nje.
(c) Anwani yangu ni: _____
(d) Saini ya mwanafunzi: _____

2) MZAZI/MLEZI AJAZE SEHEMU HII:

- (a) Mimi (jina) _____ ninakubali mtoto wangu (Jina) _____ asome katika shule ya sekondari Uleling'ombe.
(b) Ninaahidi kumpatia vitu vyote anavyotakiwa kufika navyo shuleni kama ilivyotajwa katika barua ya kujiunga na shule.
(c) Ninaahidi kutoa ushirikiano mkubwa kwa shule katika kumuonya mtoto wangu kutii sheria na kuishi maisha mazuri na kuwa na bidii kwenye masomo na kazi.
(d) Anwani: _____
(e) Uhusiano wangu na mwanafunzi _____
(f) Mtu atakayepewa taarifa za maendeleo ya mwanafunzi au taarifa zozote ni _____

Anwani yake: _____

Ukusiano wake na mwanafunzi _____

Simu ya mzazi/mlezi _____ Saini: _____ Tarehe: _____

OFISI YA RAISI TAMISEMI

HALMASHAURI YA WILAYA YA KILOSA

SHULE YA SEKONDARI ULELING'OMBE
S.L.P 79
MIKUMI – KILOSA

TAREHE _____

Kumb Na _____
MZAZI/MLEZI WA _____

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA _____
SHULE YA SEKONDARI ULELING'OMBE

SEHEMU A: UTANGULIZI

Nafurahi kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii. Unatakiwa kufika shuleni tarehe _____ shule ya sekondari Uleling'ombe, ni shule ya kutwa, hivyo mzazi/mlezi anawajibika kukutafutia mahali pa kuishi au kupanga. Pia atawajibika kukupa mahitaji ya msingi. Soma kwa uangalifu maelezo yaliyoambatanishwa katika barua hii ikiwa ni pamoja na sheria za shule hii.

Kama unakubaliana na sheria za shule hii basi jaza fomu ya kukubali na **Medical Examination Form** na uzirudishe shuleni hapa. Kumbuka lugha ya mawasiliano ni Kiingereza (English) tu. Kiswahili kitatumika kwenye somo la Kiswahili tu.

SEHEMU B: MAHITAJI YA SHULE

- i. Mashati wawili meupe mikono mifupi
- ii. Suruari mbili (kwa wavulana) rangi nyeusi (zisiwe jeans) na zisiwe aina ya pisto au modo
- iii. Sketi mbili nyeusi, ndefu zenye malinda 8
- iv. Viatu vya ngozi rangi nyeusi soli na ukubwa wa kawaida (wasichana na wavulana)
- v. Sweta rangi ya _____
- vi. Kwa wasichana wa madhehebu ya Kiislamu watavaa hijabu, rangi ya hijabu ifanane na sare ya shule
- vii. Daftari, kalamu na mkebe wa Hesabu (Mathematical Set)

MAMBO MENGINE YA MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI

- a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara atakaporipoti shuleni.
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutokushiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine yatakayotolewa na shule.

Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

MKUU WA SHULE