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Uzinduzi wa Dara]a la Berega

Rais
Muungano wa Tanzania
Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan akizindua Rasmi

wa Jamhuri ya

Daraja la Berega lenye
urefu wa mita 150 na
upana wa mita 10 ambalo
ujenzi wake umegharimu
zaidi ya shilingi bilioni 7.9.
Kukamilika kwa
hili kumerahisisha usafiri
na usafirishaji kwa wakazi

daraja

wa wilaya ya Kilosa na
maeneo jirani.

Akiongea na wananchi
Mhe. Rais

wananchi

wa Berega,
amewataka
ambao ni wanufaika wa
daraja hilo kulitunza ikiwa
ni pamoja na kutofanya
shughuli za kiuchumi

BEREGA
l.luaruuuuu\nm g

MHE. DKT, SAMIA SULUHU HASSAN

RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA
TANZANIA

TAREHE 2 AGOSTI 2024

e |
L

kama vile uchimbaji wa
mchanga karibu na kingo
za mto huo ili kuepusha
uharibifu wa daraja hilo.

Aidha Rais Samia amesema
daraja hilo litasaidia kuinua
uchumi wa wananchi wa

Mkoa wa Morogoro na

Tanga.

E..

ni wakulima... Daraja
hili litasaidia kusafirisha
mazao yenu

najua watu wa Kilosa

rﬁ 9
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Rais Samia Afungua Barabara > amesema = kuwa

. mradi huu wa barabara

Rudewa - Kilosa Urefu Km 24  uturahisisha  shughuli  za

e - — — — — — — e— — — — — — — usafirishaji wa wananchi na

Ty bidhaa zao hivyo kushamiri

YA \ b .‘:‘ ' 'N G U ?M kwa biashara na kupandisha
uchumi wa Kilosa.

Katika  hatua  nyingine,

Mhe. Rais ameipongeza
TANRONDS na
wakandarasi wazawa
kwa  kukamilisha  mradi
huo wa barabara amabao

utaleta tija kwa wananchi
Rais wa Jamhuri ya Muungano yenye urefu wa kilometa 24 na  kuwataka  wananchi
wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia  ikiwa mradi huu umegharimu  kuitunza miundombinu
Suluhu Hassan amezindua shilingi bilioni 45.6. yote iliyotekelezwa wailayani
barabara ya Rudewa - Kilosa ~ Akizindua mradi huo, Rais

hapo.

> RADIO JAMII KILOSA X806 ® G©

AMii - »
J \ﬁm Tunalsgg];apljc\l;pnm Radiojamii Kilosa 0737 847 749
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Miradi ya Kimkakati Kilosa

T

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan akisikiliza maelezo kutoka kwa waziri wa kilimo Mhe. Hussein Bashe

alipotembelea kiwanda cha kuchakata Mbegu (ASA) kilichopo Msimba Kilosa.

KIWANDA CHA SUKAR| MKULAZI
KIMEZINDULIWA RASMI
NA
MHE. DKT SAMIA SULUHU HASSAN
RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA |

TAREHE 07 AGOSTL 2024

Mhe. Dkt. Sarma Suluhu Hassan aklzmdua Klwanda cha Sukarl | cha Mkulam
Mbigiri -Kilosa. Kiwanda hicho kina uwezo wa kuzalisha tani elfu 50 kwa
mwaka .

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan akipewa maelezo
wakati alipotembelea kiwanda cha kuzalisha sukari cha Mkulazi. Rais amezindua kiwanda
hicho na kuwataka viongozi wa kiwanda hicho kufanya utanuzi wa kiwanda hicho.
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Mama Samia Awataka Wawekezaji
Kujenga Hoteli za Kisasa Mikumi

Rais  wa  Jamuhuri ya

Muungano wa Tanzania Mhe

Dkt.

amewataka wa

Samia Suluhu Hassan
kuwekeza
katika kujenga Hoteli za kisasa
kwa wingi zitakazotumiwa na
watalii watakaojitokeza nje na
ndani ya nchi kufanya utalii
kattka Hifadhi ya Taifa ya
Mikumi.

Mhe.Rais ameyasema hayo
Agosti 04, 2024  wakati
akizungumza na wananchi

wa Mji wa Mikumi ikiwa ni

mwendelezo wa ziara yake
wilayani Kilosa na kuongeza
kuwa kupitia filamu ya Royal
TournauwepowaReliyakisasa
(SGR) imeongeza  watalii
wengi katika Hifadhi yaTaifa
ya  Mikumi kutoka wageni
54,021 mwaka 2019/2020
hadi kufikia wageni 138,844
mwaka 2023/2024.

Aidha Rais Samia amesema
kuwa filamu hiyo ya Utalii
imekuza utalii nchini na kwa
sasa serikali inawekeza kwenye

miundombinu ili kurahisisha
usafiri na usafirishaji wa watalii
na kuwasisitizia wawekezaji
hoteli za kisasa
zitakazoweza kukidhi mahitaji
ya watalil.

Kwa  upande
amesema kuwa Serikali
lengo la kuunganisha

kujenga

mwingine
ina
reli
iliyopo, reli yaTazara na reli ya
SGR ili kurahisisha shughuli
za usafiri na usafirishaji wa
bidhaa na watu ili kuleta
maendeleo nchini.

akiongea na wananchi wa Mikumi wakati wa ziara yake wilayani Kilosa.
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Sehemu ya Hotuba za Mawaziri

Serikali ya awamu ya
sita ~ inayoongozwa
na Rais Samia katika
kutekeleza Ilani ya
Chama cha Mapinduzi
ilileta hapa bilioni 45.6
kukamilisha barabara
hii.

Mkoa wa Morogoro,
wakati wa kipindi cha

Mhe Innocent Bashungwa

Waziri wa Ujenzi

Ujenzi wa barabara pamoja
na maboresho ya kiwanda
cha sukari cha Kilombero
umerahisishia wafanyabiasha
kusafirisha bidhaa zao lakini
pia miwa ya wakulima wa
Ruaha na Kilombero itapata
soko.

kiwanda  hiki
kipo hapa Ruaha, na mimi

Kwakuwa

nitahakikisha vijana wa hapa

Mradi mkubwa
wa maji Ruaha
tutahahikisha
tunaukamilisha
kabla ya uchaguzi
wa serikali za mitaa.
Na nitoe  wito
kwa watumishi
idara
ya maji kuepuka
kuwabambikizia bili

wote wa

mvua hizo.

wanapata ajira katika

ujenzi wa kiwanda
hiki.

Baada ya kiwanda
hiki kujengwa, ajira
zaidi ya elfu nne
zitapatikana na

niwashauri vijana wa
Ruaha mchangamkie
tursa za ajira kwenye

kiwanda hiki.

Mhe. J uaa Aweso

Waziri wa Maji

\ mvua za Elnino ni
miongoni mwa mikoa
iliyoathiriwa sana na

Wizara ipo kwenye hatua
za kufanya tathimini kwa
ajili ya kuijenga barabara ya
Dumila Mikumi kwa sababu
ni muhimu kwa uchumi
wa Wanakilosa na mikoa
mingine kama ya Tanga na
Njombe.

Tutajenga vipande vipande
mpaka
ikikamilika italeta mageuzi

tkamilike na

makubwa kwa mkoa huu na
mikoa ya Kusini.

Mhe. DKt. Selemani Jafo
Waziri wa Viwanda na Biashara

za maji wananchi wa Ruaha.
Tumeleta maji hapa kwa

wananchi wa Ruaha
ili  wananchi wa hapa
wapate maji ya kutosha
hivyo  haitakuwa  sawa

kuwabambikia bili za maji
wananchi wa hapa.
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Hoja Mbili Ziara ya Rais Samia Kilosa

Mhariri anazitazama hoja kuu
mbili  endapo  zitakamilika
zitainua uchumi wa kilosa
na mkoa wa Morogoro kwa
ujumla.

Hoja hizi ni kufuatia ziara ya
siku nne ya Rais wa Jamhuri wa
Muungano wa Tanzania Mhe.

Dkt.
wilayani Kilosa. Hoja hizo ni;

Samia Suluhu Hassan

KUENDELEZA BONDE
LA RUHEMBE
Mhe. Rais amesema kuwa

serikali imetenga fedha
shilingi bilioni 7.2 kwa ajili ya
kuendeleza bode la Ruhembe

Imechapishwa na

Halmashauri ya Wilaya ya
Kilosa
Kitengo cha Mawasiliano
Serikalini

Kaimu Mkuuwa Kitengo

Elizabeth J. Makemba

Mhariri
Happiness C. Luoga

Mtengenezaji

Stamius L. Kyombo

TAHARIRI

ikiwa ni pamoja na kujenga
miundombinu ya umwagiliaji
na kujenga kingo za mto
Ruhembe ili kupunguza athari
za mafuriko.

Hii itasaidia kuinua uchumi wa
wananchi wa kata za Ruaha,
Ruhembe, Kidodi, Vidunda na
maeneo jirani wanaotegemea
bonde hilo kwa kilimo cha
miwa na mpunga
KUFUNGULIWA GATI
JIPYA LA UTALII

Katika ziara ya Rais miongoni
mwa hoja zilizoibuka ni pamoja
na kuunganisha mtandao wa

Je Wajua?

Ni Kilosa Pekee Iliyotembelewa
na Rais Siku nne

Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania amefanya ziara

ya Kikazi ndani ya Wilaya ya
Kilosa kuanzia tarehe 02 hadi
07 Agosti 2024.

Katika ziara yake Mhe. Rais
amezindua miradi mbalimbali

www.kilosade.go.1y

reli ya kisasa (SGR) pamoja
na sekta nyingine kama utalii
kwenye hifadhi ya taifa ya
Mikumi.

Iwapo lango jipya la utalii
litafunguliwa kupitia kata ya
Kilangali, litarahisisha usafiri
na usafirishaji wa wageni
wanasafiri na reli ya Kisasa
kutoka maeneo mbalimbali
kuelekea hifadhi ya Taifa ya
Mikumi.

Aidha lango hili litachochea
ukuaji wa uchumi wa wakazi
wa kata ya Kilangali na maeneo
ya jirani lakini pia kukuza sekta

ya uwekezaji.

na kuweka majiwe ya msingi
kwenye miradi kadhaa.

Aidha Rais Samia amepata
nafasi ya kusalimia wananchi
wa Kilosa kattka maeneo ya
Berega, Dumila, Kilosa mjini,
Mikumi na Ruaha

Imetolewa na Halmashauri ya Kilosa, Kitengo cha Mawasiliano Serikalini; www.kilosadc.go.tz



8 KII.LOSA YETU

Mbunge wa jimbo
la. Mikumi Mhe.
Dennis Londo
ameiomba  serikali
kujenga  barabara
ya Mikumi Kilosa
kwa kiwango cha
lami ili kurahisisha
shughuli za utalii
ikiwa ni pamoja na
kusafirisha  watalii
wanaokuja kwa
njia ya reli ya kisasa
(SGR).

Ametoa kauli hiyo
wakati akiongea na
wananchi pamoja na
wageniwaliombatana

na msafara wa Rais

Prof. Kabudi; Mama Samia
Ameleta Miradi Mingi Kilosa

Mbunge wa [inmbo la Kilosa Mbe. Prof. Palamagamba Kabudi akiongea na wananchi wa
Kilosa katika Mkutano wa hadbara kwenye 3iara ya Rais wa Jamburi ya Muungano
wa Tanzania Mbe. Dkt. Samia Sulubu Hassan.

Mbunge wa Jimbo la Mikumi Mhe. Dennis 1ondo cz/éz'mgez; .
na wananchi wa Mikumi wakati wa iara ya Rais wa Jamburi kuwa kukamilika kwake
ya Munngano wa Tanzania wilanni Kilosa

Wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Dkt. Samia Suluhu Hassan alipotembelea

www. kilosade.go.13

Mbunge wa jimbo la Kilosa
Mhe.Prof. Palamagamba
Kabudi katika hotuba yake
kwenye ziara ya Rais, amesema
kuwa awamu ya sita imetekeleza
miradi mingi ndani ya jimbo
hilo katika sekta za elimu, aya
na miundombinu.

Katika sekta ya elimu, mhe.
Prof. Kabudi amesema kuwa
zimejengwa shule mpya za
sekondari, msingi na shule
za kidato cha sita na tano na
kuongeza kuwa miundombinu
hiyo imeinua hali ya elimu
ndani ya jimbo la Kilosa.
Aidha ameonza kuwa serikali
imejenga vituo saba vipya vya
afya huku afafanua kuwa katika
sekta ya maji, imejengwa miradi
mikubwa ya maji katika kata ya
Dumila na Rudewa.

Londo Aiomba Serikali Kujenga Barabara Kukuza Utalii Mikumi

jimbo la Mikumi.

Aidha Mhe. Londo
ameishukuru serikali
ya awamu ya sita kwa
kutekeleza miradi
mbalimbali ya maendeleo
ikiwemo Madaraja,
barabara, shule z2
sekondari na msingi, maji,
mawasiliano pamoja na
vituo vya afya.

Mhe. Londo ameyataja
madaraja ya Ruhembe,
Mfilisi na barabara

kumewasaidia ~ wananchi
wa maeneo hayo kufanya
shughuli zao za kiuchumi

kwa uwepesi zaidi.

Imetolewa na Halmashauri ya Kilosa, Kitengo cha Mawasiliano Serikalini; www.kilosadc.go.tz




www. kilosade.go.13

9 KII.OSA YETU

Matukio Katika Picha
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